Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Hot & Cold

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thevu, 8/8/13.

Lượt xem: 7,546

1. failure

failure Thành viên cấp 1

Nhìn tác phẩm của bạn mình cảm thấy gặp ở đâu đó rồi.
    Nhưng mình thực sự thích tác phẩm này, mặc dù mình ko theo thể loại manip này
    Vote
  2. thevu

thevu Thành viên cấp 1

mình không có thời gian chứng minh thospk nhé!
    đến lúc này thì tùy bạn thôi.
    nếu các bạn mà có nghi ngờ hay nghĩ đây là tác phẩm nhái, thì các bạn làm ơn tìm dẫn chứng cụ thể nhé trước khi post reply nhé! đừng "hình như"!
    mình đang dành thời gian cho tác phẩm manip tiếp theo.
    thân ái! và cảm ơn các bạn đã quan tâm.
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  3. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Bức manip nhìn đẹp, nhưng quan sát lại các yếu tố Băng và Hỏa vẫn chưa thấy được sức mạnh ngang bằng nhau của chúng.
    Nhìn phần "Băng sát" ở cùi chỏ, đầu gối của cô gái, cho thấy sức mạnh của Băng.
    Nhưng phía bên kia, "Hỏa sát" chẳng có gì ngoài ánh sáng nóng mà nó để lại trên thân cô gái. => Sức mạnh của lửa nằm đâu ? Điều gì cho thấy "Lửa" thực sự ở manip này ?
    Nói cách khác, hay nói cụ thể ở bức manip này, Băng mạnh hơn Lửa => Tiêu đề là "A little hot and so darn cold" ?

Mái tóc là phần quan trọng, giá trị nhất để nổi bật vấn đề đó (sức mạnh của các yếu tố thiên nhiên), một ít "đá" bên tóc trái, một nhúm tóc cháy bên phải thì sao ? Hay cả phần tóc nổi bùng lên bởi lửa và 1 bên bị chiếm đóng bởi băng giá ? Thử để phần mỏm đá bên phải cháy rực và chảy ra bởi sức nóng xem ?(quan sát kỹ mỏm đá vẫn thấy lỗi ánh sáng, hòn đá đổ sáng chưa đủ, các mảng tối thò ra). Các họa tiết trên đá và cô gái vẫn còn sai ánh sáng, bởi ánh sáng từ lửa đập rất mạnh, nhưng bóng để lại hầu như chẳng là bao nhiêu.

Graphic 8
    Skill 8 (ánh sáng tốt nhưng thiếu)
    idea 6 (cũ, không biết đối với các bạn thì sao. Nhưng mình thấy ý tưởng Hot & cold này 1 lần trên Google hình ảnh (thần chết, bên lửa bên băng), 1 lần trên CV 1 của một người cũng trên Vietdesigner (gần giống, nhưng là con trai chứ không phải con gái như manip này).
    Nguyễn Tháithevu thích bài viết này.
  4. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

Maintup........ (:| thể loại chỉ thích ngắm....
  5. quangyeah

quangyeah Thành viên cấp 1

bác tách tóc chuẩn quá :)
  6. thevu

thevu Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh Crz rất nhiều ạ, đã cho e nhận xét rất chi tiết.
    cũng vì mới làm nên vẫn còn nhiều lỗi anh ạ. em sẽ cố gắng các tác phẩm sau hoàn hảo hơn.
    và ý tưởng của bức hình này nảy ra trong đầu em khi em tìm thấy stock cô gái này. (đôi khi ý tưởng đến khi tìm stock). Con về phần băng và lửa thì hoàn toàn là em tự nghĩ ra (tuy còn nhiều lỗi) chứ em cũng không có ý định nhái lại ý tưởng của ai.
    Thực sự cảm ơn anh! :D
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  7. Lã Tất Thành

Lã Tất Thành Mới đăng kí

mình nghĩ k nên cho đứng trên đá như thế
    vì trông không được thật cho lắm
  8. thevu

thevu Thành viên cấp 1

manip mà bạn, "những thứ không tưởng"!
    bạn thấy không thật là vì bức hình của mình vẫn còn rất nhiều lỗi ánh sáng phải sửa. :D
  9. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

ờ, đẹp lắm.
  10. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

Thiên Ma thevu @vesea các bác thông cảm, có người vô VD khoe background phòng lab dữ dội do ba mẹ sắm nhưng góc chụp, sáng tạo ko có gì nhiều, nói chuyện thì như học thuộc, lý thuyế. Đã vậy ng khác góp ý với kinh nghiệm thì lại tự ái đi bêu xấu và cho rằng ng khác nguy hiểm haha
  11. thospk

thospk Thành viên cấp 1

ZET168 có cần đi bêu vì bị chửi ko, lick qua trang 2 mà đọc nhé, " hiểu con người "
    đối với mình, sai thì mình nhận. để học. chứ ko phải như bác ôm cục tức, rồi đi bêu.
    học cách gato của đàn ông đi
    Nguyễn TháiZET168 thích bài viết này.
  12. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

Đấy lại tự ái rồi. Bác chửi đc mình sao, chỉ thấy bác nói mà en nói lại giải thích không đc nên lái qua chuyện khác haha
    Học cách gato của ng chụp hình chân chính đi hahah

" Đẹp xấu để thiên hạ phán xét" câu của bác rất hợp cho topic này =))

Thân ái, tổng chào
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Topic này lâu rồi mà , mình có để ý gì nữa đâu :O
  14. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Ấn tượng ghê ;;)

Ủng hộ diễn đàn