Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Không biết gọi là gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi _MeoHoang_, 14/11/13.

Lượt xem: 2,499

1. _MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Vào thẳng vấn đề luôn ko dài dòng nữa #:-s
    Đây là tấm hình em nó mới làm , mọi người ném cho ít nhận xét với góp ý giúp cho em nó khá hơn ợ ^:)^

Còn đây là stock ợ

...
    kenji katori, nhtraJasonT thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái đầu tiên dễ nhận thấy nhất là tấm ảnh rất vô hồn , nhàn nhã đến lạ thường , nhìn nó cứ lì lì .
    Cái thứ 2 , bạn có thấy cái khung cảnh đằng sau quá rõ nét không , thậm chí còn nổi bật hơn model ? --> Giải pháp là nên blur và giảm contrast 1 chút
    Cái thứ 3 , con chym sáng hơn model mặc dù vị trí của nó gần với màn hình hơn mod (quan sát hướng nhìn của mod rồi suy ra ) --> đánh thêm sáng phần bên trái của mod và có lẽ cũng cần tăng thêm contrast một chút
    Cái thứ 4 , mái tóc của model bạn cắt còn hơi cứng , làm giảm đi tính linh hoạt của tấm ảnh --> Dùng smudge Tool hoặc Brush để vẽ thêm những phần tóc mỏng lưa thưa .
    Hẻo Hóm Hĩnh, JangJunKim, _MeoHoang_2 người khác thích bài viết này.
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Con chim phía sau mod mà, ánh sáng hắt lên nó thì phải sáng hơn mod chứ,. Hướng nhìn của mod đâu nhất thiết phải trực tiếp vào con chim :/
    Còn tóc là mình cố tình để thế cho nó không giống thật quá :/
    Cái khung phía sau đúng là rõ thật, chắc tại tối buồn ngủ ròi nên mắt mờ theo ko nhận ra :/
    Lần này có lẽ làm thất bại thật :/
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nếu thế thì bạn phải làm rõ ý đồ này , nhìn ảnh ko nghĩ là con chym ở đằng sau mod .
    Câu này thì mềnh bó chym !

_MeoHoang_ thích bài viết này
  5. _MeoHoang_

:D dự định là mình làm cho nó giống tranh vẽ, nhưng làm dở nên ra cái dở hơi thế đấy :D lần sau sẽ cố gắng hơn vậy, lần này sơ suất quá
  6. _MeoHoang_

Thiên Ma mới hot fix xong, bác xem ổn chưa ợ :-"
  7. Do Nhi

Do Nhi Mới đăng kí

các bác cho em hỏi muốn làm dc những bức ảnh thế này phải học pts bao lâu ạ...e mới học mong dc a e chỉ bảo :| sẳn tiện cho page có clip hướng dẩn thực hành pts ko ạ, e lên youte đảo qua đảo lại có mấy bài dùng pts6....!
  8. _MeoHoang_

Do Nhi chỉ cần bạn cày mấy cái công cụ trong pts nhuần nhuyễn rồi thì làm dễ, cái khó là phối hợp màu sắc, tỉ lệ, hướng, với có ý tưởng thôi- mấy cái mà mình còn quá kém :D , mình mới học pts có 2-3 tháng x_x
  9. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

mình chỉ thắc mắc 1 điều là ánh sáng từ phía sau mà sao đỉnh đầu của mod lại đen thui thế :v
    _MeoHoang_ thích bài viết này
  10. _MeoHoang_

11. Jun Xiaoyu

Jun Xiaoyu Thành viên cấp 2

Theo chiều đó thì bóng chym phải in trên vai áo hay nền đất chứ ko phải đầu mod =.=. trừ khi con chim này bik điều khiển bóng giống Moria trong One piece -.-''
  12. _MeoHoang_

trên vai cũng có đó :) vì theo độ sáng với khoảng cách đó thì bóng không rõ lắm với lại khá to nên mình đổ cả vào đầu :D
  13. _MeoHoang_

COLNAT thanks bác, mình cũng thấy nó hơi không đẹp j lắm :D nhưng vẫn úp lên cho mọi nguời chỉ thêm :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn