Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] - Lần đầu tiên thử với thể loại này

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi LNTD, 14/8/12.

Lượt xem: 2,598

1. LNTD Thành viên cấp 2

Định không show lên cơ mà muốn tiến bộ thì phải nhận gạch cho sáng mắt ra :D, các bác, các anh, các chị và các bạn cứ nhận xét cho mình nhé:D

Tác phẩm :

...
    Tass_Lasnowpjece thích bài viết này.
  2. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

e thỳ cũng k biết j về manip đâu nhưng cứ gọi là có tý góp ý
    pic 1: e thấy k ăn nhập j về mặt ý tưởng cả, có thể nói là lộn xộn
    pic 2 thỳ đỡ hơn nhưng thấy con dơi kia cũng hơi thừa, vs lại là hình cô gái k có bóng đổ dưới chân thành thử ra nhìn bị giả
    LNTD thích bài viết này
  3. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Nhìn lộ ghép quá, Manip mà nhìn lộ là ghép quá thì toi rồi, ý tưởng có độc đáo đến đâu cũng hỏng.
    Bức 1 thì ánh sáng của các thứ ghép vào không khớp với nền, bức 2 cũng vậy đặc biệt là con dơi, phần dưới đất Clone Stamp lộ quá.
    Nhìn qua đã thấy vậy rồi, còn chi tiết bạn phải có ảnh to soi mới kỹ được. :D
    LNTD thích bài viết này
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

1 số:
    -cho mềnh hỏi cái bố cục nó như nào, từ trái sang phải, trên xuống dưới ?.
    -Tấm thứ nhất, cái này gọi là cắt ghép thôi, chưa blend về đồng 1 màu (bầu trời, con tờ rim, thiên sứ), brush dán lung tung.
    -Tấm thứ 2, con dơi để vô không hợp, y như bị vướng vào bức tường. chân của mẫu thì y như trên không, không chạm đất, shadown nhìn không thật. và cũng chưa blend nốt.
    LNTD thích bài viết này
  5. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Hì, tiếp đi các bác, em đang cần góp ý, rồi sẽ đi sâu vào thể loại này :D
  6. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Nếu đây là lần đầu tiên bạn làm manip thì hãy tham khảo phần góp ý của 3 bạn phía trên để từ đó rút ra kinh nghiệm cho những tấm sau này. H ko nhận xét vì những gì cần nói các bạn đã góp ý rồi nha
    LNTD thích bài viết này
  7. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

cám ơn cả nhà nhiều nhé , hì, mài chuột tiếp vậy :">
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

xversion1LNTD thích bài viết này.
  9. yun

yun Thành viên cấp 2

like :)) mình cũng đang tập toẹ manip!
    LNTD thích bài viết này
  10. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Ảnh thì đẹp, nhưng bác cắt ghép chưa chuyện nghiệp.

Ủng hộ diễn đàn