Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Mẹ ma

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 21/10/14.

Lượt xem: 2,259

1. bataulai Thành viên cấp 2

Tác phẩm được ăn theo bộ phim cùng tên của Holywood sản xuất năm 2012 :D
    PS: Bà mẹ không phải là bà cầm cái đèn đâu nha :D

Stock :

Final :

...
    Phạm Hữu Dư, zjtvn, bad12232 người khác thích bài viết này.
  2. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

chứ bà nào là mẹ hả bạn? phải chăng là bà áo trắng đứng tít phía xa ? :-s còn bà cầm đèn là bà nào...
    bataulai thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Để ý kỹ thì thấy là có tới 2 bà phụ nữ, vậy bà nào là "ma" hả thớt? :D Bà đứng ở xa trong góc kia ấy hả? @@!
    Hà Bơbataulai thích bài viết này.
  4. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

thế cái thòng lọng để làm gì hả thớt ? treo vào cho có thui à ? Bà áo trắng thì ở xa xa :)
  5. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Cái thòng lọng để diễn tả: nơi đây đã có người chết và vong hồn còn quanh quẩn:)
    Ai xem phim đó rồi thì sẽ biết nhân vật bà mẹ chính là một con ma, nhưng có tình yêu con vô bờ bến như bao người phụ nữ khác vậy :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/10/14
  6. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Mình xem film đó chắc cũng mấy lần rồi, nhưng chưa hiểu ý tưởng của bạn khi đặt cái bà cầm đèn ở đó, nếu ko phải mẹ ma thì sao lại soi đèn vào cái nôi đứa bé vậy bạn?
  7. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

backgr bạn làm tốt. Còn ánh sáng thì chưa tốt. Mình cũng k hiểu lắm ý nghĩa của bức này.
  8. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Thì nội dung là vầy : cái bà cầm đèn là người ở nơi khác đến, lạc vào khu nhà hoang, bỗng phát hiện thấy một vầng sáng, đến gần thì là một đứa bé nằm trong xe nôi, nhưng không thấy mẹ nó đâu.......
    Xa xa thì mẹ nó đang đứng nhìn. Mô típ phim kinh dị quen thuộc =))
    Chỉ vậy thôi à. có gì cao siêu đâu :D
  9. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

đứa bé với ngôi sao đâu :3
  10. thanhdatqp

thanhdatqp Thành viên cấp 2

Thường thì oan hồn lang thang nơi mình chết mà bác để cái thòng lọng xa như thế k hợp lí lắm :)
    Tự tử xong oan hồn thường ở gốc cây
  11. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Nếu thế thì mẹ còn quá non. Sinh sớm rồi chết hả bác :D Lúc nhìn mình cứ tưởng đó là đứa bé.
  12. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8-}Mình chắc chắn bà cầm đèn là bà ve chai đồng nát, đêm hôm cầm đèn mò mẫm thế này đích thị là đi ăn trộm, mà mình khuyên má mama nên đổi gu thời trang đi, kiểu đó nhàm quá rồi, hù nó ko linh đâu, có khi vừa thò đầu ra dọa nó tưởng con khùng nó quất cho cái đèn dầu vào mặt, thì còn đâu là nhan sắc nữa. Và sao mình ko thấy đứa bé đâu nhỉ
  13. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Đứa bé chắc là trong nôi đó bạn, quan sát kĩ thì thấy cái tay của em bé thò lên :))

Ủng hộ diễn đàn