Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip ... mình mem mới nhé :">

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi akirals, 1/7/12.

Lượt xem: 2,805

1. akirals Mới đăng kí

Mình mới vào diễn đàn xin phép post 1 pic mọi người nhận xét và chém nhẹ thôi nhé :D hân hạnh làm quen
    poseidon copy by akirals, on Flickr
    và stock
    stock by akirals, on Flickr

...
    nhtra, aO_Oa, Hàn Phong6 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Stock nhìn quen quá nhỉ :D
  3. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Stock cô gái giống một bài mà Việt Designer up rồi này
    Trưa này mình ngồi bắt đầu học manip cũng mới đọc qua tut này trên DA
  4. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

nhìn xa ấn tượng, mà nhìn gần hình như 1 tay to 1 tay nhỏ
  5. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

nhìn bọt nước giống ..sữa hơn.
  6. davidhuy

davidhuy Thành viên cấp 1

Còn khá lộ bạn ah :) Từ từ rồi bạn sẽ quen với kiểu manip này, kiểu manip ko dễ thực hiện do mình ko control được subject mình muốn làm, thường thì mình tự chụp mẫu sau đó mới dùng những stock khác, như thế mình có có cảm hứng làm hơn, chứ cái j cũng dùng của người khác thì ko có cái j là của mình cả, ai cũng có thể làm được. Sản phẩm của manip hay digital art luôn phải có 1 thứ như là trademark của mỗi người :)
  7. TùngSummer

TùngSummer Thành viên cấp 1

đẹp hơn cái mình làm=))
  8. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

rất là sáng tạo đấy bạn :)
    Mình vẫn thấy nó hơi sáng nhỉ :D
  9. akirals

akirals Mới đăng kí

thực ra cái cô gái đó mình vô tình vào vietdesigner thấy nên dùng luôn thôi :D
    Ý tưởng bất chợt mà ... còn nước có chút giống sữa... đúng rồi tớ lấy stock sữa :D
    thanks all :))
    manip là ý tưởng là sáng tạo từ trước đa phần là sử dụng stock trên mạng hết..=_=!
    thanks all cho píc lần sau :D
  10. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

k hiểu lắm cái lọ bên dưới tay mẫu là j @@
  11. akirals

akirals Mới đăng kí

Bạn đọc truyện " nàng tiên cá " ấy :D
  12. akirals

akirals Mới đăng kí

hết cm rồi :-<
  13. Ốc Sên

Ốc Sên Thành viên cấp 2

Mình khoái thể loại manip này lắm ;) cũng mới làm một tấm trưng lên Facebook xong :))
    Theo mình thì thấy tác phẩm của bạn còn hơi cứng...mình thì thích ở phần bạch tuộc mềm hơn 1 tí :D
  14. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Đâu phải ai cũng có điều kiện mà tự chụp mẫu đâu bác.
    Cứ tưởng tượng thế này, chỉ đơn giản dùng Ps có ý tưởng và kiếm Stock trên mạng thì tất cả công việc chỉ là ngồi trên máy tính và gần như Free (có lẽ chỉ mất tiền điện nước).
    Nhưng nếu muốn có Trademark như bác nói thì phải có thêm máy ảnh, mà muốn ảnh ngon 1 tý thì máy ảnh không thể là loại rẻ vớ vẩn được, rồi đến người mẫu, muốn ngon xinh 1 tý có khi cũng phải bỏ tiền ra thuê, muốn chuẩn có khi lại phải Make up nữa, rồi dựng bối cảnh hay phông xanh, rồi tiến hành chụp và đạo diễn cho người mẫu, còn chưa kể hệ thống đèn đuốc ánh sáng... Rõ ràng là rắc rối và tốn kém hơn rất nhiều.
    Trong khi đa số các bạn trong đây Ps nói chưa vững thì không đúng nhưng nói chuyên nghiệp thì lại sai. Chủ yếu là giao lưu học hỏi thì thành thạo nhuần nhuyễn kỹ thuật sử dụng Ps, 1 chút nữa về bố cục nghệ thuật gì đó..., vấn đề Stock phong cách riêng chưa thật cần thiết, nếu có điều kiện thì tốt không thì thôi. Chứ nếu mà thuộc hạng có Trademark như bác nói trừ thuộc hàng Amateur cỡ Cường-đô la, còn nếu không thì cũng là những tay làm trong những công ty có tiếng, họ chẳng hơi đâu vào đây Post tác phẩm khoe với bác.
    Theo em cái Trademark này không nhất thiết phải liên quan đến Stock phong cách của mình, miễn sao tạo được 1 tác phẩm tự lên ý tưởng, tự chuẩn bị, tự làm không theo Tuts hướng dẫn có sẵn thế là có Trademark rồi.
    Asio Flammeusakirals thích bài viết này.
  15. akirals

akirals Mới đăng kí

Trademark là cái gì thế nhỉ :-?
  16. davidhuy

davidhuy Thành viên cấp 1

Hình như bạn hiểu lầm ý của mình rồi thì phải, ý của mình ở đây là mình ko có thói quen sử dụng stock có sẵn của người khác, do mình thích chụp street photography nên hầu hết những cái j trong cuộc sống mình đều cố gắng bắt lấy cả. Mình rất hiếm khi sửa dụng stock của người khác vì mình ko bít được luật bản quyền của những bức ảnh đó là như thế nào. Từ những tấm ảnh mình chụp, mình dùng nó làm stock cho riêng mình, và cái đặc biệt đó là những thứ đó do mình tự chụp nên mình có cảm giác luôn phải làm hết sức, như kiểu con mình thì fai nuôi hết lòng thôi. Còn khi mình sử dụng hình stock của người khác mà ko quan tâm lắm tới những vấn đề khác, lúc nào kết quả của mình cũng tệ hơn rất nhiều, dù được có ai khen là đẹp đi nữa thì mình cũng ko tự nhận đây là toàn bộ do mình lắm. Mình là người khá cầu toàn nên mình muốn tự thân vận động cho mọi thứ do mình làm.
    Vả lại cụm từ trademark ở đây, đó giống như là signature của mình, dù có làm gì đi nữa, thì vẫn có 1 nét j đó của riêng mình, ko giống của ai cả. Đó là trademark mình muốn nói tới. Có lẽ dùng từ trademark ko đúng cho lắm, chữ signature thì đúng hơn. Chẳng hạn như khi mình làm manip dù mình có bắt chước tutorial hay sao thì mình vẫn thêm cái painting effect và có 1 tý màu sắc nhất định, đó là signature của riêng mình.
    Đó là cách nhìn riêng của mình :)
    akirals thích bài viết này
  17. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

cho mình hỏi, manip là zì vậy? trông ảnh này hay quá cơ
  18. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Hanee thích bài viết này
  19. akirals

akirals Mới đăng kí

thực ra là nếu bạn làm để kinh doanh thì nó là cả 1 vấn đề bạn phải xin phép chủ nhân bức ảnh để lấy...! còn nếu chỉ để học thì điều ấy tớ nghĩ chưa cần phải lo!
    bạn không kinh doah bằng nó mà nó chỉ là bạn dùng để học tập mà thôi..!
  20. yun

yun Thành viên cấp 2

đẹp :))

Ủng hộ diễn đàn