Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Nháy thứ 3: Sleeping beauty

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Cổ Thiên Lạc, 26/7/14.

Lượt xem: 2,245

1. Cổ Thiên Lạc Thành viên cấp 1

Cái ảnh thứ 2 cũng có chút khá khẩm hơn, nhưng nói đi nói lại thì là vẫn không ra một cái gì cả.
    Em post cái manip thứ 3 em mới nghịch xong, các tiền bối nhảy dzô gạch đá cho em lớn nhanh chút :D
    Stock em thiếu ảnh hình người cầm rìu ghép vào con Centaur, tại vứt ở PC nhà ròi...

Stocks:

Sau khi nghịch xong:

Thanks for your "bricks" :D

...
    Mezzazzyhatay1712 thích bài viết này.
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Đẹp quá bạn ơi!
    Nhưng bạn tập trung ánh sáng và chi tiết vào tay nhiều, mình nghĩ bạn nên ưu tiên thêm cho khuôn mặt hơn
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v ý đồ của bạn khi ghép mấy nhân vật phụ vô là gì vậy, nội dung bức ảnh này? cho mình biết rồi mình sẽ ném gạch nhiệt tình luôn. ;)) có ngại khi bị mình ném gạch ko
    hatay1712 thích bài viết này
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Đây là một câu chuyện cổ tích, trong một ngày các nhân vật bỗng biến thành tí hon, và một hôm họ gặp một nàng công chúa đang ngủ trong rừng. Hoặc là ngược lại: trong một ngày nàng công chúa bị phù thủy hóa phép và biến thành người khổng lồ...
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Stock thừa quá nhiều, mỗi nhân vật thể hiện mỗi vẻ khác nhau không có gì giống như họ chiêm ngưỡng vẻ đẹp của nàng kia.
    Stock nhân vật chính gần như không cho phép ngoại cảnh tác động, nội cái này không là gây bí rồi, lí do: chiếm quá nhiều không gian mà vì chủ đề là sleeping beauty nên nếu như có hướng mắt người xem vào thì cũng giống như đang show stock mà thôi
    Ánh sáng quá yếu, trong màn đêm không đủ để làm rạng rỡ lên khuôn mặt nữ chính, sắc lạnh trong ảnh quá nhiều gây cảm giác u ám, chết chóc (zombie), effect rối
    Nhìn chung về màu sắc loạn
    Mình nghĩ là bạn nên giảm số lượng stock lại, 1 là để hạn chế việc làm biếng do phải cắt nhiều stock, 2 là để tập trung làm nổi được ý đồ chính, đã sleeping beauty thì tập trung thể hiện vẻ đẹp của cô nàng đang ngủ, bạn thậm chí chẳng cần thêm mấy người kia vào đâu chỉ chọn stock nhân vật chính cho đúng (lấy toàn thân chẳng hạn), rồi thêm khung cảnh sao cho nhân vật chính nổi lên. :v :v google rất nhiều sao ko tham khảo, lấy mỗi thứ 1 ít biến thành của mình nhỉ
    Cổ Thiên Lạc thích bài viết này
  6. Cổ Thiên Lạc

Cổ Thiên Lạc Thành viên cấp 1

Trước hết là cảm ơn gạch của các bậc tiền bối rất rất nhiều.
    Ý tưởng thì nói thật là em ko có, lúc đầu là định ghép ảnh cô bé gái nhỏ nhìn thấy những người tí hon, nhưng tìm dc stock lại ko biết cắt ra sao... trình còi mà. Lớ ngớ vớ dc cái hình cô gái ngủ này nên mới nghĩ ra cái quả "sleeping beauty".
    Cắt dc mấy cái stock người tí hon thì em chỉ nghĩ là ghép vào nhiều chút thì sẽ như kiểu "càng đông càng vui" thôi =)
    Đến lúc vớ dc 2 cái stock người cầm đèn thì em mới chuyển ý định thành ban đêm =) Nói chung là tìm stock đến đâu thì ý tưởng thay đổi đến đó =) Về khoản này em ngu xếp hàng "hạt giống thế giới" luôn ấy =)
    Cơ mà kiếm dc 2 cái stock người cầm đèn nên em ko biết đặt vào đâu, 1 người đặt vào cái khúc gỗ ròi, chẳng lẽ 1 người nữa vứt đi =)
    Em có tham khảo qua bài tut chuyển ngày sang đêm của bác xversion1, nhưng mà tại cái đầu của em IQ < 0 nên áp dụng không ra một cái gì cả =)

Nhân tiện đây các bậc tiền bối cho em hỏi chút là cái ánh sáng của 2 cái đèn em làm như vậy là dc chưa, đây là cái em ưng ý nhất. Các bậc tiền bối cứ gạch đá nhiệt tình ah.

Ủng hộ diễn đàn