Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Night and not peace (Đêm không bình yên)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Trần Mậu Trí Tâm, 8/6/13.

Lượt xem: 3,832

1. Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Mình mới tập tành thể loại này! Mong các bạn góp ý để mình có cái nhìn khách quan hơn.​
    ---​
    Có thể tham gia thảo luận tại đây: http://www.zda.vn/thiet-ke/night-and-not-peace
    Final work​
    In a dark night, calmly a young girl faces a school of ferocious shark...

Close-up​

Stock photo​

Bonus: ( Cảm ơn góp ý của Crz )

...
    Ku Sang, Slumberous, COLNAT2 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phần tiếp xúc giữa cô gái với mặt nước bạn làm chưa tốt :D màu sắc hơi bị đơ nhỉ :) phối cảnh chưa thật thoáng lắm :)
    Mà sao ảnh Final Work mình ko xem dc ha :">
    Trần Mậu Trí Tâm thích bài viết này
  3. Trần Mậu Trí Tâm

Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Đây nè: [​IMG]

hehe
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Con cá mập nhảy lên hơn 1 thước mà cô gái vẫn bình chân như vại. Nước ở phần lưng cô gái thì như Thiên Ma đã nói, hoàn toàn vô lý. Như là phần lưng bị giảm opacity vậy. Nói về logic thì mình không nghĩ con cá nhảy lên để tấn công một vật cũng đang ở dưới nước đâu, nó chỉ lôi xuống thôi.

Mình có ý tưởng riêng cho bạn.
    1/ Thử làm mặt hồ tĩnh lặng, sửa lưng cô gái lại, xóa tất cả các hiện tượng cá mập. Chỉ chừa cô gái và mặt hồ tĩnh lặng.
    2/ Bỏ cô gái và chỉ để một màu đỏ ở giữa mặt hồ tĩnh lặng.
    ==> bạn sẽ thấy kết quả rất khác ngay.
    "In a dark night, calmly a young girl faces a school of ferocious shark..."

Night ? Ở chỗ nào trên thế giới, trăng có thể sáng cả mặt hồ, thấy rõ cả một cô gái trần truồng và đi tắm giữa đêm khuya như vậy bạn ?

Nhìn vào bức Manip, hoàn toàn không có Calmly đâu bạn, ngay cả khi cô gái không có chút biểu hiện sợ sệt.

Graphic: 7
    Idea: 6
    bé nhí thích bài viết này
  5. Trần Mậu Trí Tâm

Crz: Hi bạn! Bản thân của thể loại Manip là thể hiện một thế giới không có thật, bạn không thể áp đặt cái "logic" của thế giới mình đang sống vào trong những tác phẩm được. Như vậy thì gò bó lắm. Mình đã nói là cô gái bình tĩnh đối diện với bầy cá mập ngay từ đầu mà bạn vẫn có comment kiểu như "con cá nhảy lên cả thước mà vẫn bình chân như vại". Ủa, đâu nhất thiết là phải quay đầu sợ hãi, ý tưởng của người ta ngay từ đầu là như vậy thì nó là như vậy, tại sao bạn cứ khoái bẻ ngoặc ý tưởng của người khác. Phần nước chỗ tiếp xúc với eo cô gái có thể là do trình độ của mình chưa đạt nên thể hiện chưa tới, mình sẽ khắc phục nó. Tuy nhiên mình cũng nói luôn là mấy con cá trong tác phẩm của mình nó ko thích tấn công ở dưới mà nó thích nhảy lên show răng cho người xem đó, bộ điều này có vấn đề gì sao :D Hehe!

Mình cũng cảm ơn về ý tưởng của bạn, lúc đầu nó là như thế nhưng mình sợ nếu làm như thế thì lại có comment kiểu "đơn điệu quá". Nói chung là, ý tưởng và tư duy sáng tạo mỗi người mỗi kiểu. Cảm ơn vì bạn góp ý xây dựng ý tưởng. Nếu có thời gian mình sẽ gửi bạn thêm 1 version.

Về phần " Night" được bạn trích dẫn, mình nói luôn đây là hành tinh Nininona chứ ko phải trái đất nên trăng ở đây sáng rõ lắm. (Troll chút thôi! Haha! Mình chỉ muốn nhắc bạn là đã là Manip nhìn vào là biết không phải sự thật rồi nên bạn cũng đừng cố gắng suy nghĩ theo hướng đời thực làm gì cho nó hại não và làm người ta tưởng bạn đang bới lông tìm vết chứ chẳng có ý gì xây dựng cả).

=> Có thể tác phẩm này tệ thiệt nhưng mà rất cảm ơn các bạn đã dành thời gian xem và gửi bình luận. Mình mong rằng mọi người luôn giữ phong độ như vậy để có cái mà tranh luận nhé! :*

Chúc mọi người vui vẻ!!
    Crz thích bài viết này
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

à, t nghĩ là t biết vì sao cô gái "nên" "quay đầu lại sợ hai" rồi, hế hế!:D
    chắc c cho vài cái xăm tung tóe vào cô gái chắc sẽ thật hơn, t k rõ cái vụ manip này, nhưng mà t thấy ảnh cứ tung tóe vẫn đẹp:D
  7. imalonelyboy

imalonelyboy Thành viên cấp 2

ý chủ thớt là nightmare với con cá mập :">
    riêng em là vẫn nhìn thấy mông của mod nữ
  8. Trần Mậu Trí Tâm

@imalonelyboy

riêng em là vẫn nhìn thấy mông của mod nữ

Sặc sặc!
  9. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Trần Mậu Trí Tâm:
    Quả thật manip là một thế giới không có thật (không hoàn toàn). Nhưng cũng makesense 1 chút, dẫn dắt một cách nào đó để người xem có đủ sức để tưởng tượng đến ý tưởng mà bạn đưa vào trong bức manip chứ bạn. . :3
    Biết đâu đằng sau tấm lưng sexy đó là một cô gái có khuôn mặt quái vật, chuẩn bị xơi tái lũ cá mập tội nghiệp ? Hay bà chúa cá mập đang tổng duyệt binh lũ đàn em của mình ? Cũng có thể dưới những cái vây đó là một lũ "otaku" đang tìm cách ngắm gái ....

Hơn nữa, mình không hề quan trọng chuyện "trình độ" về kỹ năng sử dụng photoshop (graphic) chuyện xấu đẹp, mà là "ý nghĩa" của chúng, mình tôn vinh sự độc đáo, phá cách (Idea).

Hi, thật sự mình rất thích những bạn trả lời bình luận của mình, từ đó đôi bên hoặc cả người ngoài cũng học được rất nhiều thứ. Mình comment bình phẩm khá nhiều topic, nhưng trả lời thì hầu như không có, hoặc chỉ vờ trả lời với cái "lai" rồi thôi.
    Cảm ơn bạn đã trả lời bình luận của mình ! Hoàn toàn chỉ là góp ý thôi nhé ! Đương nhiên, nếu bạn không thích, mình có thể remove comment của mình.
    P/s: Thích cái hành tinh Nininona rồi đó ! :D
  10. Trần Mậu Trí Tâm

Crz
    Hê! Dù là forum hay ở ngoài đời, lời nói ra thì ko thể rút lại, và mình càng ko có bất cứ quyền gì mà đi remove bình luận mà bạn đã dành thời gian để viết ra.
    Nói qua nói lại mới có chuyện để nói chứ! Hehe!
    Cảm ơn bạn đã góp ý! Rất nhiệt tình!
    Crz thích bài viết này
  11. Trần Mậu Trí Tâm

Crz ơi!!

Xem thử!

Theo ý bạn nè:

Bonus:

Crz thích bài viết này
  12. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Ko coi đc final & stock.
    Bác Crz rất nhiệt tình :)
    Crz thích bài viết này
  13. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Vẫn có gì đó không ổn. ++ Cứ cho rằng cô gái đang ở hành tinh Nininona, ánh sáng vẫn không chấp nhận được.

Mình vừa fix lại đôi chút.

Hey Slumberous check out cái Manip #5 của tui chưa mà vào đây ? :3
    Slumberoushailuact thích bài viết này.
  14. Trần Mậu Trí Tâm

Slumberous
    Mình fix link rồi! Link zda tệ quá!

Crz
    Mình mới bonus 3 tấm! Kéo lên trên coi nha! Thanks!
    SlumberousCrz thích bài viết này.
  15. Trần Mậu Trí Tâm

Crz
    Màu bạn làm trông kinh dị quá :v
  16. hailuact

hailuact Thành viên cấp 1

Crz bạn làm màu thế nhìn đẹp đấy có cảm giác rùng rợn r nhưng mình vẫn k vừa mắt lắm với cô gái, cái màu đen phủ lên cô gái nhìn k khớp lắm :-/
  17. Trần Mậu Trí Tâm

Update nè! Crz

Slumberous thích bài viết này
  18. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình không lấy stock nên nó hơi tệ 1 chút. Sửa trên bức manip cũ. :D
  19. hailuact

hailuact Thành viên cấp 1

Trần Mậu Trí Tâm tấm bạn mới up nhìn cô gái như bị cháy nắng k khớp với nền bạn ạ. Mình vẫn chưa biết làm sao để cô gái khớp với nền nữa ~X(
  20. Trần Mậu Trí Tâm

Thôi chốt, không fix nữa, mình đánh sáng lại rồi! Hehe!
    Để đầu tư làm lại ý tưởng khác okie hơn! :D
    Slumberous thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn