Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Nữ Hoàng Tuyết

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Sữa, 18/1/15.

Lượt xem: 2,285

1. Sữa Mới đăng kí

Chào mọi người! Mình là một thành viên mới của forum mình. Mình rất đam mê Manip tuy nhiên lại chưa có kinh nghiệm gì về thể loại này. Đây là tấm manip đầu tiên mình làm, mong các bạn nhận xét giùm ạ.
    Thực ra do brush tuyết hỏng nên mình phải thay bằng texture. Trông không được đẹp lắm và mình cũng không thích cái tuyết này.

...
    Phạm Hữu Dư, Hồng SơnNgô Đức Huynh thích bài viết này.
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

1. Nét cắt còn thô quá bạn. -> Bạn xem thử mấy cái tut hướng dẫn cắt ảnh nha.
    2. Người đi trên mặt đất hay lướt đi vậy bạn? Mà dù có đi hay lướt thì bạn cũng nên tạo 1 tí bóng cho nó thật hơn nha.
    Mình thì mình chỉ góp ý được 1 tí đó thôi. Thân :)
  3. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

mod đang đứng trên nền phẳng nên váy sẽ trải ra ở phía dưới. trong khi background là núi đá ghồ ghề nên k hơp lí lắm, ngoài ra cũng như bác huynh đã nói là cắt còn chưa chuẩn, đường cắt thẳng quá nên phần phía dưới bên phải chiếc váy nhìn kỳ kỳ ^^
  4. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

- Cái này bạn làm theo TUT phải không? Do mình từng thấy qua cái này ở đâu rồi :D
    - cắt mod còn hơi thô nha bạn, vẫn chưa thấy rõ sự chân thật trong bức ảnh.
    - Bạn nên đặt thêm 1 texture nữa ở vai thay vì ở tay thì nó sẽ đẹp hơn.
    - Nhưng trông có vẻ ổn rồi :'3
  5. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

6. Sữa

Sữa Mới đăng kí

Cảm ơn các bác ạ! Bác nào biết cái TUT manip nào dễ dễ giới thiệu cho em cái!
  7. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Mình thì không dám góp ý về mặt chuyên môn nhưng một khi đã làm thì nên làm đến khi mình thấy đẹp, thấy hài lòng thì thôi rồi xin góp ý chứ đừng có chỉ cố hoàn thành... vì có ai ép bạn đâu :3
    Crz thích bài viết này
  8. Sữa

Sữa Mới đăng kí

newvietdesigner Thật sự thì cũng cảm ơn bạn, vì mình đã cố gắng rồi. Mình cũng mới bắt tay vào thôi mà. Sau này học hỏi dần dần rồi mình sẽ cho ra tác phẩm mới đẹp hơn. Cảm ơn lời của bạn rất nhiều!

Ủng hộ diễn đàn