Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Oops.....I can't catch you !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 3/11/14.

Lượt xem: 2,263

1. bataulai Thành viên cấp 2

Lần đầu mình làm một tấm dạng Cinematic, rất hy vọng nhận được góp ý từ các bạn :)

Thân ái (ân).

Stock :

Final :

...
    Phạm Hữu Dưconmeohen thích bài viết này.
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Bạn cần xem lại bố cục, ánh sáng, luật xa gần..... căn bản #:-s
    bataulai thích bài viết này
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

ông này ném đá bà ý nên bị rơi ak? sao có mấy viên đá đáp vào bả ý vậy? :-&
  4. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

_MeoHoang_ : Mình là dân thuần kỹ thuật, mới tiếp xúc với PTS và manip vài tuần thì thấy mê nhưng ngặt nỗi là k có căn bản nhiều. Toàn là vừa đọc Tut vừa vọc mà thôi.
    Tuy nhiên những ý kiến như trên đây không giúp mình được gì. Bạn nói "cần xem lại" thì mình cũng lập tưc xem lại, nhưng vẫn k tìm ra chỗ sai (với khả năng hạn chế của bản thân). Hy vọng các ý kiến sau này sẽ cụ thể hơn nữa :)
    conmeohen : bả té đập mông vào vách núi nên mấy hòn đá nhỏ văng lên đó, ý đồ mình là thế :)
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

mình cũng ko biết nhiều và ảnh mình làm đa phần đều vướng khâu ánh sáng đó, nhiều cũng nhận ra được 1 chút kinh nghiệm, như ảnh của bạn, giữa 1 nền trời sáng như vậy mà 2 mod của bạn lại có nhiều điểm tối (quá tối) bất hợp lý, giữa trời mà bạn lại cho thêm mấy viên đá rơi xuống cùng, mình hiểu bạn đang cố gắng tạo ra nhiều hiệu ứng nhưng mod nữ đâu phải đang leo núi?...
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

bataulai những ý sau đây là nhận xét của riêng mình, không có ý áp đặt nhé! (vì mình học cntt bên mạng chứ ko phải dân đồ họa)
    1. Theo ý đồ của bạn là té chạm vào vách đá, vậy bóng đâu? Vì theo hướng sáng của các vách núi xa bên góc 3h, chắc chắn phải có bóng khá rõ ở dưới model nữ.
    2. Té theo góc đó thì đá văng phải bên dưới model nữ, trừ trường hợp bả nặng cả trăm ký thì đá mới rung động đến nổi văng cả những cục ở xa, và phía sau thì cũng không thấy cục nào bay cả.
    3. Mấy vách núi ở xa hay nói đúng hơn là phía xa nó phải mờ đi chứ sao lại rõ mồn một hết như chụp landscape vậy :-/
    4. Phần này khó hơn: cà vạt, với sức gió của trực thăng không thể nào cạ vạt lại đứng yên thế được, không thể nào :|
    5. Cuối cùng là như bạn kia nói, mẫu contrast bạn set quá cao gây 1 số điểm tối không mong muốn với nó không hòa vào BG.
    Túm cái váy lại là bức hình của bạn nó giống như dàn cảnh trong phim trường ấy, nguyên tấm hình landscape được đưa vào sau khi xóa phông xanh mà chưa chỉnh sửa gì cả!
    LuffyStawhatbataulai thích bài viết này.
  7. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Cám ơn _MeoHoang_conmeohen, đây là những comment mình luôn mong chờ, vì học thầy không tày học bạn mà :)
    Về tuổi chắc mình cũng gọi là trung niên được rồi, tóc đã lấm tấm :( tiếc là biết đến môn nghệ thuật này ( Manip) trễ quá nên sự nhạy bén về màu sắc, bố cục, ánh sáng không thể nhanh bằng các bạn trẻ được.
    Mong chúng ta sẽ giúp nhau cùng lên tay. Thân ái.
    conmeohenblacklarson thích bài viết này.
  8. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

nữa trên xử lý tốt mà. Có cô gái ko được ngon lắm thôi
  9. Huỳnh Tùng Lâm

Huỳnh Tùng Lâm Thành viên cấp 1

=))
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) bọn chọn stock cũng thánh quá