Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Quy luật

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi yuki.au94, 20/6/15.

Lượt xem: 1,833

1. yuki.au94 Mới đăng kí

Đây là tác phẩm Manip tập tành của em. Mong các bác góp ý. Ngoài ra mong các bác cho em vài lời khuyên về:
    _ Khâu cắt ảnh thường em thường có viền và sắc nhìn nó lởm chởm. Xài Blur rồi mà vẫn thấy nó sao ấy.
    _ Phối cảnh phía sau thường em không làm chủ được về ánh sáng và hợp với ý tưởng. Thường là quá rối hoặc chả có gì cả.
    _ Em chưa hiểu rõ lắm về Dodge và Brun lắm. Xem mấy bài viết và clip rồi nhưng vẫn chưa định hình cũ thể ngoài trừ chỉ biết cái làm sáng cái làm tối.
    P/s: tác phẩm này ban đầu làm với ý tưởng là người tốt phải thành ác ma mới bảo vệ được cái họ yêu quý. Cây trượng 1 đầu sự sống một đầu rướm máu. Em làm một hồi thì ra mẫu này luôn =.= chả như ban đầu

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

:-@:-@:-@ nói chung cũng dc, chẳng biết nhận xét sao
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

Nói chung là để riêng bộ stock ra nhìn sẽ đẹp hơn là xếp vào với nhau như thế :))
  4. yuki.au94

yuki.au94 Mới đăng kí

coids Bác nói nghe đau lòng quá :-s
  5. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

phần tay cô gái sao bị như ghẻ lở đen đen v bạn? theo mình thì hình cô gái bạn cắt chưa dc khéo, còn sắc cạnh và thô cứng.
    Về ánh sáng thì cái vũ khí tỏa ra ánh sáng màu đỏ trong khi cô gái k bị hắt sáng màu đỏ => nhìn kì kì. Ngoài ra ánh sáng chiếu gần như vậy thì phải có viền sáng ở xung quanh mặt cô gái.
    yuki.au94 thích bài viết này
  6. yuki.au94

yuki.au94 Mới đăng kí

HaiXanh123 Phần tay mình làm bầm tím đó bạn. =..=. Cảm ơn bạn về phần ánh sáng mình sẽ rút kinh nghiệm :D
  7. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

cắt lởm chởm (nét sắt) thì dùng feather (shift +f6) nó làm viền cắt được mềm mại hơn ... chứ blur thì lại thành ra mờ rồi
    yuki.au94 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn