Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Soulstealer

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi b0yHN_96, 18/4/13.

Lượt xem: 6,585

1. Tớ là Sâu

Tớ là Sâu Thành viên cấp 1

dạ vì thầy tớ dạy khi vật chủ quay mặt sang trái thì khoảng không bên trái nên để rộng hơn để mình nhìn có cảm giác không gian còn phát triển ra nữa chứ không bị cắt cụt đến đó, còn để chính giữa màn hình dùng cho hình chiếu trực diện vật chủ để tập trung ánh nhìn nhất :">
    HoangPiggb0yHN_96 thích bài viết này.
  2. longmaba

longmaba Thành viên cấp 1

do trang phục đấy bác :)) nếu mà có thêm cái áo choàng như kiểu shinigami thì ngon
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Tớ là Sâu thích bài viết này
  4. b0yHN_96

==" lại fan bleach (((((=
    longmaba thích bài viết này
  5. longmaba

longmaba Thành viên cấp 1

nhìn cái đầu lâu, souleater, thanh kiếm nên liên tưởng tới =((
    b0yHN_96 thích bài viết này
  6. Loli.Ruri

Loli.Ruri Thành viên cấp 1

Nãy giờ đọc 2 trang, định ý kiến về tác phẩm nhưng thôi. Chủ topic bào mọi người chém nhẹ tay, thật ra thì mọi người nên nói câu đó với chủ topic thì đúng hơn.
    Bản thân mình thấy ai nhận xét cũng có điểm đúng cả: Nhất là về tên topic và stock có phần chưa phù hợp.

Mình thấy nên đổi từ nhận xét, góp ý cho tác phẩm, thành "học cách nhận xét làm sao để vừa ý chủ topic, cứ nhìn kĩ sẽ hiểu, ko có gì mà chủ topic ko đúng hay bất hợp lý cả" :|
    Tớ là Sâungohuyhoang thích bài viết này.
  7. MrThanh

MrThanh Thành viên cấp 1

đẹp quá,mình thấy ý tưởng hay đấy.nhưng đánh cắp linh hồn cầm kiếm nghe nó hơi kỳ kỳ
  8. b0yHN_96

(((((((((((= nếu bạn làm manip thì bạn sẽ hiểu
    khi mà bạn làm 1 pic manip nghĩa là bạn sẽ phải có ý tưởng và chọn stock, thế bạn thử chọn stock hộ mình cái
    mọi người cứ bảo ko phù hợp ko phù hợp, thế cứ phải có cosplay thì mới phù hợp à
    bạn bảo là mọi người "phải" cmt theo ý mình, thế thì mình nói thật là bạn chả hiểu gì về vấn đề cả
    bạn bảo mình làm thì muốn mọi ng theo ý mình, thế ai cmt cũng có ý kiến riêng, ai cũng bắt mình theo ý kiến của người đó, ko theo thì lại bảo là bảo thủ, ko chịu tiếp thu, thế thì còn là cái mình làm ra ko, mười người thì có mười quan điểm khác nhau, mình chỉ cmt lại ý kiến chứ mình ko cãi là người ta nói sai
    mình post lên cho nhận xết, cái gì sửa đc thì mình sửa, OK
    Lee Đỗ thích bài viết này
  9. caytb

caytb Thành viên cấp 1

Tớ thấy bạn đổi màu da cho nó hợp với khung cảnh thì hay hơn !
    Góp ý là như vậy !
  10. b0yHN_96

stock nó da đen thì sao thành da trắng đc ạ ==" trình em còn thấp
  11. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

Đẹp quá bác, nếu bác cho phần thân bốc lửa rồi thêm dạng mấy linh hồn đang bay hay phân tán nữa thì tuyệt cú mèo bác ạ ! Nhìn tác phẩm bác mà em nhớ đến Ghost Rider ;))
  12. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Lên báo rồi ;))
  13. Loli.Ruri

Loli.Ruri Thành viên cấp 1

"thế cứ phải có cosplay thì mới phù hợp à"-> Mình ko hiểu ý bạn?
    "thế bạn thử chọn stock hộ mình cái" -> Lại kiểu: tôi hát, tôi nhờ anh nhận xét, nhưng anh chê tôi hát dở thì anh ngon anh lên hát thay tôi luôn rồi.

Tác phẩm của bạn, mình thấy ko phù hợp giữa "1 anh mặc quần sịp" và "soulstealer" cùng với kiếm và lửa. Thế thôi.
    Theo bản thân mình thấy đó cũng là 1 cách nhận xét, sau này khi ra đời 1 tác phẩm sẽ có nội dung và hình ảnh hợp lý hơn.

"thế thì mình nói thật là bạn chả hiểu gì về vấn đề cả" --> Vậy vấn đề gì? Hiểu như thế nào mới đúng. Nhờ bạn nói giùm. Mình thì "no comment" về cách nói chuyện của bạn, chắc mình ko đủ thông minh để "hiểu về vấn đề" đó.

" ai cũng bắt mình theo ý kiến của người đó" --> Ai? Mình thấy tất cả đều góp ý rất chân thành :).
    Mình chỉ thấy cách bạn trả lời lại những góp ý đó ko hay thôi.

Mình sẽ ko nói thêm gì về cái này nữa. Còn về chuyện kiến thức của mình về manip đến đâu hay hiểu gì "vấn đề" của bạn, bạn ko cần phải bận tâm, cũng như ko có quyền phán xét :D
    HoangPigg thích bài viết này
  14. b0yHN_96

ý của bạn thì giống của mình :)) lúc làm mình đã thử, effect quá nhiêu nhìn rối mắt nên mình bỏ bớt lửa đi
  15. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

làm tối con người thằng này :P giống SF rồi đây ku ạ :))
  16. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Ko dám góp ý vì sợ bị anh gạch của chủ thớt,chỉ hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bạn Sâu về bố cục ảnh :)
    Tớ là Sâub0yHN_96 thích bài viết này.
  17. b0yHN_96

nếu bạn thích tranh luận thì mình chơi tới cùng
    "thế cứ phải có cosplay thì mới phù hợp à"-> Mình ko hiểu ý bạn? ý mình là người chụp mod chụp ảnh để phục vụ cho nhiều người có các ý tưởng khác nhau, thế nên họ chụp chỉ mặc quần sóc, thì stock có như thế thì mình chỉ làm đc như thế, trình mình ko cao đến mức thay đc quần áo
    "thế bạn thử chọn stock hộ mình cái" -> Lại kiểu: tôi hát, tôi nhờ anh nhận xét, nhưng anh chê tôi hát dở thì anh ngon anh lên hát thay tôi luôn rồi.
    mỗi người đều có cái lí riêng, có khi trong 1k cái stock chỉ có 1 cái là hợp ý mình, mình thấy nó hợp với tác phẩm của mình, mình lấy nó về làm stock, còn mình chỉ nói là bạn tìm stock hộ mình chứ mình ko nói là bạn làm tấm manips này hộ mình xem có khá hơn ko nên bạn đừng nói như thế
    "thế thì mình nói thật là bạn chả hiểu gì về vấn đề cả" --> Vậy vấn đề gì? Hiểu như thế nào mới đúng. Nhờ bạn nói giùm. Mình thì "no comment" về cách nói chuyện của bạn, chắc ko đủ thông minh để "hiểu về vấn đề" đó.
    nếu bạn nghĩ bạn ko đủ thông minh thì ... ((((= ở đây tôi nói về vấn đề quan điểm, thứ nhất là nói là 1 chuyện còn làm là 1 chuyện ok có những cái mà nói thì đc nhưng làm lại ko ra đc, người ta có quan điểm thẩm mĩ riêng, mình cũng vậy, người ta nhận xét, mình có quyền trả lời lại nhận xét của họ, mình cũng đã nói ở trên là mình ko nói họ nói sai
    " ai cũng bắt mình theo ý kiến của người đó" --> Ai? Mình thấy tất cả đều góp ý rất chân thành :).
    Mình chỉ thấy cách bạn trả lời lại những góp ý đó ko hay thôi.Cái mặt trong đám mây í, cho nó to và rõ lên chút. ý tưởng của mình là làm cho cái đầu lâu nó giống như mặt trời, bạn ý bảo làm cho mặt trời rõ ra lồ lộ giữa tấm ảnh, bạn có làm theo ko? khi làm mình đã phải kéo opacity nhiều lần rồi mới quyết định để ở bao nhiêu
    Theo mình thấy bạn nên chuyển da thành màu khác hoặc là sao đó cho kì quái 1 chút :D
    thêm hình săm hay gì đó chảng hạn.... Kẻ đánh cáp linh hồn mà :]
    xin lỗi trình mình chủa đủ để chuyển màu da, và mình đã thêm effect quá nhiều rồi
    -_- Cái pic này để da trắng với da vàng thì vãi quá..
    Nó không hợp với màu nền làm nổi bật chủ thể quá nhiều thì sẽ cho người xem cảm thấy khó chịu mắt.
    Các bạn hiểu được bao nhiêu về Manip nào
    Phát biểu như thần như thánh =="=> mình thấy a lee nx chân thành :)
    Bầu trời phớt hồng lãng mạn và bên dưới mặt đất, thành phố bị san phẳng thành bình địa =))
    cái này thì ko có gì để nói, có vẻ như bạn chỉ đọc cmt của mình chứ bạn ko đọc cmt của người khác nhận xét vì bạn chỉ trích dẫn cmt của mình
    mình nghĩ stock của mod không hợp lý, góp ý vậy thôi
    và lại là vấn đề stock, mình chịu
    mình thấy bố cục chưa ổn, cho hình người dịch sang phải thì thuận mắt hơn :-?
    cái này mình ghi nhận
    Tớ thấy bạn đổi màu da cho nó hợp với khung cảnh thì hay hơn !
    Góp ý là như vậy !
    no cmt
    Đẹp quá bác, nếu bác cho phần thân bốc lửa rồi thêm dạng mấy linh hồn đang bay hay phân tán nữa thì tuyệt cú mèo bác ạ ! Nhìn tác phẩm bác mà em nhớ đến Ghost Rider ;))
    vâng khá là viễn tưởng, effect tung trời

có thể là topic này mình nói làm người khác tưởng mình bực bội nhưng là thảo luận bạn hiểu ko, người ta nói A mình trả lời lại thì bạn lại nói mình là người ta góp ý chân thành mà ko nghe theo
    P/s: mình thề là chưa bao giờ mà ức chế như thế này
  18. Bao

Bao Thành viên cấp 2

Loli.Ruri mình đồng ý với cách trả lời của bạn nữ này
    b0yHN_96 : khi bác đã muốn đưa hình lên cho người khác góp ý, thì bác phải biết trước được sẽ có nhiều ý kiến khác nhau và tùy theo các góp ý mà mình trả lời... xem thử góp ý nào hay thì mình típ nhận, còn sai thì nhẹ nhàng cho qua... chứ cũng ko nên làm quá như zị :D... hihi chứ như bác lần sau ko ai giám góp ý quá ;).... lúc trước mình đi học cũng giống như bác... giờ ko còn nữa
    à cho mình góp ý cái pic của bác, theo mình thấy thì nên crop nó lại, mình thấy BG rộng mà chỉ có mỗi 1 model, nhìn nó trống quá, theo như bác kia nói, nên để model qua 1 bên, như zị sẽ đẹp hơn.... nói chung là manip của bác làm nhìn đẹp (về kĩ thuật) nhưng chưa ổn về model và bố cục :D... theo fong trào nên góp ý cho zui hehe ... chứ ko có ý gì hết >:D<
  19. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

b0yHN_96 : Hãy bắt đầu = câu " Mình xin tiếp thu và sẽ xem xét chỉnh sửa ". Thế là xong :3 :3 . Với lại đổi màu da thì cứ tô brush đi bạn :-j
  20. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Chủ thớt có vẻ không thích tiếp nhận lời người khác góp ý thì phải, bảo vệ quan điểm cá nhân là tốt nhưng bảo vệ quá mức mà không nghe ý kiến người khác thì gọi là cố chấp, tác phẩm làm ra để mọi người xem chứ không phải để riêng cho mình, nên không hợp thẩm mỹ chung của mọi người là bạn đã thất bại... Góp ý thêm nữa là làm manip chưa hẳn chỉ là phải chọn stock để hợp với idea, nếu không kiếm được stock phù hợp thì bạn có thể tự chụp lấy cho thích hợp, bản thân mình mỗi lần làm manip cũng tự chụp lấy và làm thôi, không nên quá phụ thuộc vào stock.

Ủng hộ diễn đàn