Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Stay with me

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi rockmanX7, 11/2/15.

Lượt xem: 2,296

1. rockmanX7 Thành viên cấp 1

Mới làm xong :D Nhờ anh em góp ý :)

Stock:

...
  2. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Mỗi thứ 1 bóng khác nhau! Chả biết đổ bóng hướng nào nữa!
  3. rockmanX7

rockmanX7 Thành viên cấp 1

Nguồn sáng 1 chỗ sáng nhất trên trời đó bạn :)
  4. quangnguyen111

Mình đang nói bạn tạo bóng cho nhân vật mà! Bạn xem lại coi phải không!
  5. rockmanX7

Nguồn sáng ở 1 điểm nên nó tỏa ánh sáng ra kiểu như v này:

Tuy nhiên mình làm có hơi lệch 1 chút :) Nhưng cá nhân thấy k ảnh hưởng nhiều lắm :D
    quangnguyen111 thích bài viết này
  6. quangnguyen111

7. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cảm giác rối quá bạn ơi, mình thấy bạn chọn mấy cái phụ kiện chẳng ăn nhập tẹo nào, mấy con chim, mấy cây nấm hay cái đống cây kia chả liên quan, mấy cái thứ gia vị như này bạn làm sao cho sự hiện diện của nó chỉ để tăng sự nổi bật chủ đề, cho mod chính chứ cái nào cũng như nhau là ko ổn rồi
    bóng của bạn thể hiện là song song và gượng ép (khách quan nhìn vào là thấy chứ ko cần phải biết kiến thức nào khác nha) I-) sai mọi nơi chứ sao nói là có thể bỏ qua được.
    nói tóm lại là ko có gì nổi bật, phải chi cái nơi bạn chọn để thể hiện chủ đề là nơi có gì đó ám ảnh tí chứ đừng long lanh kiểu như này :v :v nóng mặt chưa bạn
  8. rockmanX7

Vũ Phi Huân :v :v tks bạn. Nóng thì k đâu, vì đăng lên là biết có nhận xét rồi :D Bức này làm theo cảm hứng nên nó hơi tạp nham. Đổ bóng thì mình vẫn k rõ là làm sao để thật hơn nữa, bóng đổ sai hướng, hay quá mờ???
    Mới đầu có ghép vào cảnh nghĩa địa nhưng mà nó u tối quá nên cho vào cái background này cho sáng. Cá nhân mình thích bức này mang không khí fantasy 1 tí chứ k phải horror :) Chắc làm chưa tới :)
  9. Vũ Phi Huân

sai hướng đó bạn như bóng cái đồng hồ kia mà chếch về bên trái thì sẽ ổn hơn nhiều, vì nếu như căn cứ từ bóng đổ của bạn chạy đến điểm tụ ở chân trời tới ví vị trí nguồn sáng thì nguồn sáng bạn đang sử dụng đang nằm chếch sang trái, nhưng mà bên trái thì làm gì có cái nguồn sáng nào
    như cái hình này vị trí nguồn sáng ở đâu thì bóng nó chạy đúng ý như vậy thôi
    rockmanX7 thích bài viết này
  10. rockmanX7

Vũ Phi Huân uk nhỉ =)) à mà hỏi phát nữa là bác có thấy bóng của cái đồng hồ hơi dài ko? Mình cảm thấy hơi dài mà k biết vs mắt người khác thì sao :D
  11. Vũ Phi Huân

ko thấy bình thường :v :v mọi thứ chỉ là tương đối thôi, chỉ đừng sai quá là được
  12. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Mình ko biết về Manip nhiều, chỉ góp ý về bố cục thôi.

Khi mình nhin vào - khía cạnh là người bình thường thì thấy nhân vật chính là 1 cặp tinh nhân, cơ mà bạn bố trí nhỏ quá, thiếu sự ưu tiên. Bạn cho rất nhiều thứ vào và nhìn cái nào cũng rỏ ngang nhau, mọi thứ bố trí vào chỉ là để tô điểm cho nhân vật chính thôi thôi, bạn nên làm mờ, tối xuống, nhỏ lại những cái ko cần thiết là thấy khác ngay.

Chúc bạn làm tốt.
  13. rockmanX7

Ủng hộ diễn đàn