Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Sự lựa chọn của cuộc đời

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi anhdd, 26/11/13.

Lượt xem: 2,771

1. anhdd Thành viên cấp 2

Kính thưa các bác ... Đây là sản phẩm Manip đầu tay của nhà cháu up lên đây, mong các bác ủng hộ...

Nhà cháu rất ít khi làm manip, thực sự có hứng thú cháu mới nghĩ đến việc đó. Nay nhà cháu đang có tâm sự nên dồn hết tâm huyết ra làm tác phẩm này, tuy nó chưa hoàn hảo và còn nhiều sai sót nhưng đó có lẽ không phải là điều quá quan trọng...
    Cháu chỉ muốn có một lời nhắn nhủ cho các bạn trẻ đang phân vân giữa hai con đường :
    1- Cuộc sống mình chọn
    2- Cuộc sống mà người khác muốn mình sống

... Có quá nhiều sức ép... có quá nhiều rủi ro khiến con người ta chùn bước và không tìm được đường đi cho mình nhưng xin mọi người ĐỪNG SỐNG CUỘC SỐNG CỦA NGƯỜI KHÁC ... hãy lựa chọn theo trái tim và mình chắc chắn rằng các bạn sẽ sống hạnh phúc.

Sau đây là tác phẩm của mình :

Link Ảnh To Trên Flickr :

http://www.flickr.com/photos/42147607@N07/11064162093/sizes/l/

Link File PSD cho các bác muốn sử dụng :
    http://www.fshare.vn/file/IRU5NBBED8/

Mình đã cố gắng rất nhiều để bước trên con đường của chính mình ... phải bắt đầu từ đầu và không có sự giúp đỡ của ai cả ... nhưng mình hạnh phúc khi được sống cuộc sống của chính mình...

Xin cảm ơn cả nhà

www.facebook.com/anhdd
    :+1:

...
    CaoChiNhan, Ti Đỗ, shiruku5 người khác thích bài viết này.
  2. hotsummer

hotsummer Thành viên cấp 1

Iem cũng mạnh dạn góp ý...

1. Tác phẩm manip đầu tiên ếu gì ý... cái đầu tiên của bác là cái ngôi nhà trên mặt trăng cơ mà =))))

2. Ánh sáng (đổ bóng chưa được chuẩn đâu anh eii) ;)) Chi tiết xem ở ảnh ;))
    Bóng đổ sẽ là đường màu xanh ở kia nếu e không nhầm ;))

3. Chi tiết của bức hình không được rõ nét, không biết vì chất lượng stock hay là trong quá trình làm gây ra. Con đường phần ở xa xa còn xóa lỗi.. đè lên cả phần cây và còn mờ mờ.

4. Ánh sáng ở cái cây quá điêu, lửa cháy tưng bừng ở 1 phía thế mà phần đấy tối, phần còn lại lại sáng rực lên.

5. Thằng cu ánh sáng lên người nó là màu xanh, chưa sửa nhé. Nếu nhìn vào chân thằng cu thì là thấy 1 nguồn sáng từ đằng sau lưng đánh vào, đằng trước thằng cu thì không có nguồn sáng nào, vì phần bắp chân sáng và phần bên ngoài thì lại tối ~> Sai nhé ;))

6. Nhà cảm giác bị phẳng, tức là kiểu chụp chính diện xong transform thành như thế ý

Nói chung là nhìn tấm này đầu tư công sức quá cơ mà công sức bỏ ra chưa xứng đáng =))).. Muhaaaaaa :)))
    CaoChiNhan, shiruku, vsea1 người khác thích bài viết này.
  3. anhdd

anhdd Thành viên cấp 2

Bài nhận xét quá ấn tượng :"> =)))))
    .....
    Do lười khắc phục phấn ánh sáng đằng sau nên đã cho thêm 1 cái cây "đang cháy" ở phía sau thằng bé =))) --> cành nó thò ở góc màn hình ý => hợp lý bước 1

Phần cây ở xa có xoá j đâu nhỉ =))) có phải nói cái đám sương mù ở cuối dãy nhà ko =))) hình như làm hơi điêu nên nó bị thế =))))

Bóng đổ hơi lệch thật ==> ghi nhận =)))

Lửa cháy mà nó tối á ==> cái này thì thua =))) cây nó màu đen ngồi vẽ lại chắc teo luôn =))) ==> lỗi do tìm stock ko hợp lý =)))

Nhà phẳng ??? thiếu bóng đổ hay ntn nhỉ :v chắc cái này phải nghiên cứu thêm :))

THANK U SO MUCH hotsummer
    CaoChiNhanhotsummer thích bài viết này.
  4. hotsummer

hotsummer Thành viên cấp 1

a giống hệt em =)))))))))) Còn giống ở điểm nào thì sẽ không nói ở đây đâu =))))

Tiếp lỗi:
    Cái cây ở phần bên trái ghép vẫn còn viền trắng ý

Mấy cái cây đang cháy a xem lửa của a ở bên nào.. tình trạng là phần bên bị cháy thì nó tối, còn bên không bị cháy thì nó lại sáng ~> tức là bị lỗi còn gì =))))

Nhà phẳng tức là cảm tưởng tất cả các nhà nó nằm trên cùng một mặt phẳng, không có phần nào nhô ra, phần nào thụt vào, phần nào cao hơn thấp hơn nên cảm giác nó bị phẳng... a hiểu ý e không @@ :-ss
    CaoChiNhananhdd thích bài viết này.
  5. Lê Đình Sinh

Lê Đình Sinh Thành viên cấp 1

file khôg tồn tai bạn ơi
  6. karthus

karthus Thành viên cấp 2

em có góp ý: để mặt trời chỗ hướng mắt của đứa bé thì sẽ thể hiện rõ ràng hơn ý tưởng của tác giả.
  7. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

stock đâu bạn, mình cảm tương bạn lấy stock hoạt hình thì phải
  8. caphesua46

caphesua46 Banned

9. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Tác phẩm thể hiện tốt. nhưng mình không thích cái ý nghĩa này.!:-<
  10. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Rất đẹp đó bác, cả cái ý nghĩa nữa mình rất thích vì nó cũng nói đúng hoàn cảnh của mình, nhưng mình đã chọn con đường của riêng mình he he he <3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3<3 <3
  11. linh2211

linh2211 Thành viên cấp 1

Cực thích cái ý nghĩa bác muốn truyền tải ,mình cũng bị giằng co bởi nó quá lâu rồi .cho phép mình đăng câu này lên face của mình nhé

Ủng hộ diễn đàn