Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Sự thuần hóa

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hẻo Hóm Hĩnh, 7/7/13.

Lượt xem: 3,234

1. Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Chào mọi người :3 :3
    Hẳn là em nghịch ngợm loáy hoáy manip :3 :3
    Cái tit kia em đặt bừa -_- Có vẻ chuối :3 :3 Còn " tác phẩm " chắc cũng chuối nốt :3 :3 em hơi đần -_- chả biết làm sao cho nó đẹp hơn nhiều nhiều -_-

Đây là " tác phẩm " :v :v :

Đây là stock :3 :3 :

...
    Nhoc L.T.A, Kanzz.Elf, bong bong mua he3 người khác thích bài viết này.
  2. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Hóa ra lão Thiên Ma dụ dỗ em?! Phần bắt sáng ở tóc phía sau chuyển sang màu vàng của nắng, phần da tay chân và nấm cũng vậy. Cây nấm cho nhỏ chút để ngồi thấp xuống tạo cảm giác thật hơn, còn thích treo leo thì ở khung cảnh khác! P/s: Sản phẩm của sự dụ dỗ như vậy là đẹp rồi.
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

chưa xét đến mấy cái khác mình chỉ thấy độ xa gần của bạn bị sai và bị sai phối cảnh
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

traigia :3 :3 dụ dỗ đăng bài ...
    b0yHN_96 hẳn là sai rất nhiều -_- Cảm ơn ạ :3 :3
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Biết ngay là nó sẽ lôi mình vào =.= chờ người vào chém em nữa vậy ;;)
    Nguyễn Tôm Spam lảm nhảm thì đi ra chỗ khác nhé , đừng làm loãng topic của người khác ! OK ?
  6. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

chém chi bi giờ mod+pet giả giả xa gần cũng có vấn đề ánh sáng cũng vậy con cọp thì sáng hơn mod ,nét cắt bén ngót .thui nhiu thui để người khác chém nữa .Đề nghị Thiên Ma ko dụ dỗ trẻ vị thành niên B-)
  7. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Bác thiên ma không được dụ dỗ trẻ em
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Em bé ngồi ở cây Nấm còn hơi ảo và chưa thật cho lắm ;). Khúc nhạc thì ổn còn con Hổ thì theo mình hơi sáng một chút :-?
  9. Sun

Sun Mới đăng kí

Cảm giác giữa bg và mấy đối tượng ở gần nó khác nhau về chất liệu và màu quá :v giống như là người tạo dáng rồi chụp ảnh đằng sau là cái phông nền vậy :)Lựa stock cho hợp với nhau cũng quan trọng lắm :D
  10. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mọi người góp ý tiếp nào , cho em nó mau lớn :">
  11. Hẻo Hóm Hĩnh

Troll nhau nhá :v :v@Thiên Ma
  12. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

giờ mới để ý thớt là gái 8-}
  13. Hẻo Hóm Hĩnh

Gái đấy ạ :-< Ko phải bê đâu :like: b0yHN_96
  14. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Haizzzz còn dám khẳng định là gái nữa chứ #:-sem có thấy cặp mắt sát gái của b0yHN_96 ko Hẻo Hóm Hĩnh hắn mà để ý là em tiu đấy mà hình như e mới 14t hể:))
    b0yHN_96Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  15. Hẻo Hóm Hĩnh

Em mới 14 anh ạ :3 :3
    bong bong mua he mình ơi mình vào bảo vệ em, em bị ức hiếp quá nhiều :v
    bong bong mua he thích bài viết này
  16. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

:*:*:* :( sao nhận xét đây mình nhìn vô là thấy tim hồng bay bay oy
    Chịu thôi mình làm ra cái gì mình cũng ieu hết ớ [​IMG]
  17. Hẻo Hóm Hĩnh

Là như nào hả mình :3 :3
  18. bong bong mua he

Iu ai iu cả đường đi lối về :">
  19. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Về Graphic: Cắt ghép quá tệ, mảng thừa khắp nơi, dùng lock hoặc tạo 1 layer mới Alt với layer muốn sửa rồi sử dụng Heal tool hoặc Clone tool để fix vẫn rất ổn. Giúp nhân vật hay các object khác mềm mại hơn, ăn khớp với background hơn.
    Ánh sáng thiếu logic kinh khủng, làm ơn vừa làm vừa hỏi bố già. Tự ý làm rồi quăng lên, lại tag tên người ta mới ghê chứ. Tác phẩm là siêu phẩm thì chẳng ai nói gì, nếu làm như đống rác thì người ta mắng ông thầy chứ ai mắng trò. (__ _)

Về màu sắc thì khá ổn. Dịu dàng, thân thiện, rất hợp với title "Sự Thuần Hóa".

Lần nữa nói về logic, nhìn có ưng mắt, nhưng nếu nghĩ kỹ hơn, chỉ cần 3 cô gái nhỏ này cũng đủ vật chết một con cọp (như ví dụ trên). (Mà một con cọp có thể giết được 1 con bò => 3 cô gái giết được 1 con bò và bóp cổ 1 con cọp. Nếu 1 con bò = 3 con heo trưởng thành => 1 cô gái có thể giết và ăn sống 1 con heo trưởng thành).

Để cho dễ hiểu, tăng kích thước con cọp lên, vẽ lại đôi mắt cho con cọp, tăng thêm sự tò mò về cô gái.

Idea mới: 8
    b0yHN_96, bong bong mua he, Thiên Ma1 người khác thích bài viết này.
  20. bong bong mua he

Vợ iu làm nên mình nói luôn nhé , vợ tuổi còn nhỏ nên chưa hiểu rỏ được chiều sâu của bức hình ^_^ đam mê và đi theo con đường của một người thiết kế hay một gì đó mà vợ yêu thích. Vợ nổ lực hơn và đừng buôn xuôi nó ^_^ vợ còn khá nhỏ hãy nuôi dưỡng tâm hồn và chiêm nghiệm các tác phẩm đẹp, hình ảnh đẹp đầu tư cho đôi mắt và cảm nhận của mình nhiều hơn nữa ^_^ Có người đã từng nói với mình " Người làm nghệ sỹ cần phải có cái đầu sáng xuốt họ nhìn nhận và đánh giá sự việc theo nhiều chiều hướng khác nhau , mọi người đều nói dân nghệ sỹ là những tên mơ mông sống ko thực tế , có lẽ nó đúng theo cách nhìn của họ nếu người làm nghệ thuật ko có cài đầu sáng xuốt thì sao cảm thụ dc cái đẹp nếu vậy cái đầu làm sao tĩnh đễ vẽ khoả thân " ^_^ Nếu đam mê hay theo đuổi nó
    Hẻo Hóm HĩnhThiên Ma thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn