Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[MANIP] Tác phẩm đầu tay "Princess and remembered"

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kanzz.Elf, 24/6/13.

Lượt xem: 2,671

1. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

b0yHN_96: đúng là màu sắc còn đơn điệu, nhưng mà vì manip này vẫn còn tả thực quá nên mình cũng không dám thay màu nó nhiều quá sợ thành thảm họa luôn, blend cho nó ảm đạm như cái mặt của ẻm thôi. Thứ nữa là cái này làm sát mặt mob nên mình không biết làm gì hơn là đặt một cái background cho phù hợp tâm trạng của "ẻm" :-s
  2. failure

failure Thành viên cấp 1

Kanzz.Elf Cứ mạnh tay mà làm cậu à :))
    Tớ cũng theo loại Portailt Manip này đấy. Chứ mấy thể loại manip trừu tượng và siêu thực kia tớ chụi thôi. Kém thông minh mà :)
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  3. Kanzz.Elf

failure: cám ơn bạn động viên ;) , mình sẽ cố gắng học hỏi và làm nhiều thể loại thử xem, thấy hợp với hướng nào thì mới xác định đi theo luôn một thể loại nào đó hoặc có thể đa phong cách và làm theo ngẫu hứng thì sao :D
  4. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Portrait manip àh ;;) Bg tối lại nữa để mod nổi bật, thêm hiệu ứng ánh sáng ở những điểm như mắt, môi, hạt ngọc vương miện... nữa. Hơi đơn điệu cho 1 tác phẩm portrait manip đúng nghĩa :)
  5. Kanzz.Elf

Slumberous: Chắc mình chỉ retouch nhẹ với thêm một số thứ đơn giản vào mod nên chưa ra manip lắm nhỉ? :)
  6. akio0504

akio0504 Thành viên cấp 1

mình khá thích màu blend của bạn, nó mang vẻ fantasy huyền bí lắm, giống như các bộ phim dựa theo tiểu thuyết vậy..
  7. Kanzz.Elf

akio0504: bạn làm mình nhớ tớ phim bộ Game of Thrones trên HBO ghê, bạn khen cái màu fantasy làm mình vui quá, mình blend đi blend lại thấy màu mày là hợp nhất với cái mặt đưa đám của ẻm nên có vẻ hợp :D
  8. Celtica Harmony

Celtica Harmony Thành viên cấp 1

oa TLOTR, phim mình thích nhất, mình cũng đặc biêt yêu thích stock của Jessica Truscott, stock của chị này chất dã man.
    Còn về tác phẩm của bạn thì mọi người đã nhận xét hết rồi, mình chỉ chia sẻ ít kinh nghiệm là bạn hãy lên sáng nhiều hơn nữa tác phẩm sẽ ảo hơn hẳn, đặc biệt cái phần tóc phía bên trái bạn có thể dùng ánh sáng làm nhòa nó đi thì nó sẽ ko bị trỏi
  9. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

A màu fantasy nhìn lung linh :3 :3 tác phẩm đầu tiên như vậy là tốt lắm rồi . Mẫu chưa ăn vô nền lắm , Cũng là kinh nghiệm nhỏ đễ mod ăn với nền bạn chia ra nhiều layer mod . Layer cuối cùng sử dụng soft light ( tuỳ nền ) cho mod ăn vô nền các layers trên sử dụng brush cọ mềm giảm opacity xuống đánh sáng tối lên mod , Sau đó blend màu lên
  10. Kanzz.Elf

Celtica Harmony, bong bong mua he: Thank 2 bạn, biện pháp hay vậy mà mình ko biết để fix cái chỗ lỗi tóc, đã làm và thấy hiệu quả. Rút kinh nghiệm được nhiều quá xá luôn :)
  11. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Tác phẩm đầu tay như vậy là khá rồi. Dạo này diễn đàn nhiều người lại nghiền Manip rồi nhỉ ^^! Mình cũng đang tìm ý tưởng và thời gian làm bức manip :D
    Gạch tý: Phần ghép của sợi dây sắt bên trái và vai trái mod chưa được mượt lắm, bị rạn viền. Ánh sáng thì mình chưa rõ bạn cho chiếu từ phía nào lắm. Có lẽ 2 phía :D
    Và vì ở đây bạn lấy mod làm chủ đề chính nên chủ yếu retouch cho mod chút nữa sẽ luột hơn.
    Cố gắng phát huy lần sau :like:
  12. Kanzz.Elf

TuanVuKT: 2 sợi dây sắt đó là mod có sẵn đó bạn, phía dưới có show stocks luôn mà :D
    Phần ánh sáng bị gạch hơi nhiều nhưng vì ánh sáng trên mặt mob là tổng hòa chứ ko có hướng sáng cụ thể, mình có thử dùng render Light Effect nhưng nó phá kết cấu khuôn mặt mod làm cho mod bị chọi với background nên mình bỏ luôn, thấy bỏ render Lens Flare vô thì có vẻ ổn nhưng lại cần có hướng sáng cụ thể nữa, hơi khó cho mình. Mặt mod thì đúng là chưa retouch kỹ rồi, mình sẽ rút kinh nghiệm và làm mạnh dạn hơn ở các lá Manip sau. Cám ơn bạn nha :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn