Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Tác phẩm tự sướng đầu tay ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi haikendy, 3/3/13.

Lượt xem: 3,145

1. haikendy

haikendy Thành viên cấp 1

cảm ơn những góp ý cảu bạn,mình sẽ cố gắng học hỏi thêm
    tác phẩm của mình tuy chưa đc hoàn hảo,nhưng nó cũng đã truyền đạt đc hết ý tưởng của mình rồi,mình đã bóc tách 1 loạt các stock để xây dựng lên 1 tác phẩm hoàn chỉnh,vậy nên nó hoàn toàn ko phải là bức tranh ghép đơn thuần,
    đây là khái niệm về manip,các bạn có thể xem rồi đánh giá. forum.vietdesigner.net/threads/khai-niem-manip-la-gi-maniper-la-nhung-ai.518/
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

cái phần cây bạn tách chưa được tốt, nên kiếm stock nào dễ tác một chút, nên học thêm tách tóc để có thể tách được những thứ nó phức tạp, như phần lông bờm sư tử và cây là tác nhìn nó ảo ảo,
    thứ hai là nên chọn stock nó cùng độ phân giải để tránh con sư tử thì nét còn cái cây thì nhòe nhòe
    thứ ba là về màu sắc nên đưa về cùng một màu,nền trời ánh sáng đỏ kiểu chiều tối, cỏ màu đỏ sao người và sư tử lại màu vàng và màu sáng được, bụi cây đằng chân trời sao nó tối đen như mực khi người sáng và mọi thứ đều khá sáng :)
    bạn nên để ý kĩ tới những chi tiết nhỏ, cái gốc cây làm ko tốt, như kiểu ma đang lơ lửng vậy, đường chân trời bên trái đen góc nhỏ nhỏ của đường chân trời sao nó lại có màu, chưa kể đường chân trời nhìn thẳng một cánh giả tạo
    ps: đây chỉ là vài lỗi mình coi được thui nha :D bạn nên đọc tut thêm để trau dỗi kĩ năng tốt hơn, cứ làm nhiều vào, đọc tut nhiều vào :D hi vọng sớm thấy tác phẩm thứ 2 của bạn sẽ tốt hơn ntn :D
    mgrhaikendy thích bài viết này.
  3. haikendy

haikendy Thành viên cấp 1

tks bạn,mình sẽ chú ý và cố gắng để làm tốt hơn:)
  4. Sáng

Sáng Thành viên cấp 1

nhìn con hổ còn ảo hơn :))
    nhưng người có khi thật
  5. Voodka Vina

Voodka Vina Thành viên cấp 2

Bạn làm 2 bức ảnh, bức đầu tiên như trên còn bức thứ 2 chỉ có mỗi con sư tử thì chúng ta sẽ có một câu chuyện dài kể chỉ qua 2 bức tranh :v
  6. Phamthuy

Phamthuy Thành viên cấp 1

rất chi là hổ báo :))
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Con sư tử này hiền ghê :))
    haikendy thích bài viết này
  8. mgr

mgr Cựu quản trị

:-bd đầu tay thế là tốt rồi bạn à!
    haikendy thích bài viết này
  9. NhitYeuVietNam

NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

mình cũng là newbie đây, ủng hộ bạn :)
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cái này không được gọi là manip nhé vì 1 lỗi vô cùng cơ bản là bạn lấy chính tác phẩm manip để đi ghép :)) nói vui vậy thôi chứ bạn nên xem lại những phần cắt ghép của mình, cắt ẩu và xử lý viền chưa khéo. Sai sáng thì hầu như ai mới làm cũng bị nhưng nên đọc trước TUT để hạn chế.
  11. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

E cũng nghĩ đó không được gọi là Manipulation, ở manip cần có sự đầu tư lớn chứ không đơn thuần là cắt ghép. Đặc điểm của manip là " sáng tạo ra những điều không tưởng tượng ra được " nên e nghĩ trong hình của bác chưa tạo ra được điều đó. Bác bảo " nó cũng đã truyền đạt đc hết ý tưởng của mình rồi,mình đã bóc tách 1 loạt các stock để xây dựng lên 1 tác phẩm hoàn chỉnh,vậy nên nó hoàn toàn ko phải là bức tranh ghép đơn thuần, đây là khái niệm về manip,các bạn có thể xem rồi đánh giá " . Đâu phải bức tranh nhiều stock là gọi là manip đâu bác, bác cũng hiểu rõ khái niệm manip mà. Hình như bác mắc lỗi giống e là lần đầu làm manip quăng khá nhiều stock vào, bị mấy bác trong đây la quá trời quá đất lun
    P/s: Bác Thiên Ma e add face bác rồi mà chưa thấy bác đồng ý, bác đồng ý dùm e nha, thanks bác trước

Ủng hộ diễn đàn