Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] The gas station - Nào cùng đi mua xăng :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 16/11/14.

Lượt xem: 1,947

1. bataulai Thành viên cấp 2

Hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn một ý tưởng dở hơi khác của mình :))

Mình chủ ý muốn tạo một mặt hồ gần như tuyệt đối phẳng lặng, nên không vẽ một gợn sóng nào ngoại trừ chổ cái mái chèo :D

Thân ái (ân),

STOCK :

FINAL :

...
    Phạm Hữu Dư, monoMèo Mun Đi Hia thích bài viết này.
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Tấm này khá hơn mấy tấm trước, dù vẫn còn lỗi vặt như cái xuồng, model còn phẳng quá, bác nên đánh sáng tối từ mép bên phải qua theo sáng - tối - tối vừa - sáng nhẹ.

Bóng dưới nước của các cây xăng không hợp lí (chiều cao vật càng xa bóng dưới nước càng nhỏ, trong hình thì cây xăng ở giữa lại thấp hơn cây xăng ở xa), điều đó cũng tương tự với trần nhà, ở xa xa thì nên thấy luôn trần nhà dưới nước, trong khi bác đặt nó gần như mất hút bên dưới hình.

Cuối cùng là bức hình vẫn còn nhiều mảng đen quá, trong không gian ánh sáng sẽ bounce từ vật này sang vật kia, nhất là với dàn đèn sáng chói thế kia thì ngoại trừ xa tít mù ra nó mới đen, ở gần nó không thể đen thui vậy được.

Theo kinh nghiệm của em thì nghĩ được thế thôi, hi vọng không có sai sót! Cơ mà bác giống em đấy, làm nhiều thật :D
    bataulai thích bài viết này
  3. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

thật là dở hơi :))
  4. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

thế quái nào trạm xăng lại bán rượu bia cho người đi đường đổ xăng uống ==!
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:> cho 1 ga-lông bia đi ông chủ
  6. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

_MeoHoang_ : Rất cám ơn bạn vì những góp ý chuyên môn. Mình làm nhiều vì mình bắt đầu từ những manip đơn giản, mất chừng 4-6h cho mỗi tấm. Ngoài ra mình chỉ có món này để giải trí mà thôi :)
    Trương Minh Bách : Haizzza, theo như mình biết thì cây xăng ở nước ngoài bán nhiều thứ ngoài xăng lắm nha:) Trước khi làm, mình có tham khảo nhiều hình chụp các gas station, ví dụ như tấm này nè :

7. Heatolian

Heatolian Mới đăng kí

Em thì lại thấy thích phần ánh sáng của bác ^^ nhìn hơi chói 1 chút nhưng rất hút tầm nhìn, cảm giác có sự tò mò kì bí cho phần người đi đường :">

Nếu thêm gì thì chắc e nghĩ phần cột của trạm xăng và đèn giao thông nên cho chút rêu phong gỉ sét ;;) trông cho nó hoang dại :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn