Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] The molting angel :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi TraGiang, 8/1/13.

Lượt xem: 6,474

1. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Theo mình bạn nên xử lí lại ảnh trên theo cách này 1 xí sẽ trông thật hơn cũng 1 xí nè :v :v
    Chọn hue/sturation... kéo sturation giảm -10% (làm nhạt màu ảnh, vì khi chưa giỏi về sửa gam màu manip thì nên để ảnh càng nhạt càng tốt ^^ )
    - Tạo 1 layer mới... chọn brush mềm vẽ màu đen lên người mod, những chỗ mà ban nghĩ ánh sáng sẽ tối hơn chỗ khác, chọn opaciti 25%, vào bảng layer chọn overlay .
    - Tạo 1 layer mới... chọn brush mềm vẽ màu đen chỗ những ranh giới tiếp xúc giữa người và đất, chọn opaciti 50% (nếu bạn quan sát kĩ thì chỗ này luôn tối hơn các vùng bóng xung quoanh, vì ánh sáng ko tới được) , sau đó bạn kéo layer này đặt dưới layer mod.
    - - Tạo 1 layer mới... chọn brush mềm vẽ màu đen chỗ tiếp xúc người và cánh, mục đích tạo 1 khoảng tối vùng đó cho nó giống thật, chọn fitter -> Blur -> Gaussian Blur - > chọn 4.0 (mục đích làm nhòe bóng đó... 1 tí ảo ảo :v :v)
    - Chọn Brightness/Contrast -> Brightness -25 , Contrast 50... Mục đích tạo độ sâu cho ảnh.
    - Cuối cùng chọn Photor Fiter -> chọn mã màu #ec8a00 -> density 80% -> chọn Presever Luminosity -> blend 1 xíu gam màu cam cho nó mơ mơ :v :v
    - Bỏ bóng của hoa trên bầu trời và sửa lại bóng hoa cùng hướng với bóng người :D

Do không có file PSD nên hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa :)

Đây là 1 xíu cơ bản về sửa bóng và ánh sáng, share cùng chủ thớt... xấu đừng chém nha :)
    TraGiang, Fly NguyễnDX_Degeneration thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác chỉ dẫn thế làm em nó đau não bây giờ :))
    hoa_ki_long thích bài viết này
  3. Huuthi86

Huuthi86 Mới đăng kí

Cánh hoa đổ bóng cả lên nền trời kìa bác :P
  4. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

như này cũng được r bác, chỉnh kỹ chút cho tự nhiên sẽ ổn hơn ạ ~
  5. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

tấm dưới, hình bầu trời bạn đừng resize, nhìn méo méo thế nào ấy ^^
  6. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Dạy em Photoshop đi pác :-s
  7. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Vẫn chưa có gì thay đổi với đổ bóng. Bóng của cách tay phải bị bóng của cánh che đi 1 phần chứ. Bóng của chim đổ thẳng lên trời.
    Chân vẫn khép.
    Liebestraum thích bài viết này
  8. Mik0703

Mik0703 Thành viên cấp 1

Bức 1 hình như mod bị ép vô mất kích thước thật, với lại cánh sao lòi phía trên lên nhìn không thật bạn ơi :D Bức 2 đẹp
  9. hoa_ki_long

Mình bận công việc nên không có thời gian viết tut... chỉ có thể hướng dẫn vài điều căn bản cho các bạn ý thui... hihi :P

Mình sửa trực tiếp trên ảnh chứ không phải trên file PSD bác nhé, nếu muốn hoàn thiện phải sửa trên PSD cơ! Chủ yếu để minh họa cho bạn ấy dễ hiểu thôi, tấm này nếu bạn quan sát kĩ thì nó là 1 tấm ảnh ngược sáng đó, mặt trời ngay sau đầu cô gái :)
    TraGiangFly Nguyễn thích bài viết này.
  10. Fly Nguyễn

Pác chỉ em với nhá, em đang có ý định học Photoshop :-s thấy người ta làm đẹp quá, em cũng muốn làm dc như họ :(
  11. hoa_ki_long

Ok men... mình trình chưa cao nên không dám múa rìu qua mắt thợ... nhưng nếu bạn nói thế mình sẽ góp ý trực tiếp cho các tác phẩm của bạn theo dạng tut nhỏ nhé :D
  12. Fly Nguyễn

Thì pác cứ chỉ tất cả những lỗi từ bố cục đến hình ảnh cho đến trình độ theo cách bác hiểu rõ nhất để em còn biết đường mà sửa chứ
  13. hoa_ki_long

ok... hihi... chắc bữa nào mình sẽ làm cái tut... tại thấy mấy hình mình làm ít người ủng hộ nên mình không biết xấu hay đẹp để viết tut đó mà :D
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  14. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Bạn này nói đúng này, màu mè gì tính sau, bóng đổ phải đúng đã ;))
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  15. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác đã chỉ giáo nhá, em làm lại theo lời chỉ dẫn của bác đây rồi ợ :D, nhưng mà hình như cái bóng e càng cố sửa thì nó lại càng tệ thì phải #-o, với lại màu mè thì e cũng k sửa lại mấy :-s

Bác nào có hứng thú thì file psd đây ạ \:D/, nhưng mà các layer hơi bị lộn xộn tí, xem qua đau mắt thì cũng đừng trách e nhé :D
    http://www.mediafire.com/?u95jpspr50ko8on
  16. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

17. Fly Nguyễn

Xem qua file PSD của bạn mình thấy nhiều điểm sai sót, nhất là phần text của bạn ko nhất thiết phải để nhiều chế độ vậy đâu, chỉ tổ nặng hình chứ hiệu ứng trong text ko thiết thực cho lắm. Còn phần stock bạn nên chọn những hình ảnh cùng góc độ ánh sáng sẽ dễ hơn cho việc làm tấm ảnh, bạn chọn stock và background ngược sáng với nhau thì việc tạo tấm hình sẽ ko có độ chân thật nhất định, bắt buộc bạn phải thêm ánh sáng nhân tạo hoặc đổ bóng đen che phần cháy sáng ở trong stock đi.
    Chém 8-}
    TraGiang thích bài viết này
  18. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Mình thấy cả 2 bức đều còn phẳng và chiều sâu chưa trọn vẹn.
    TraGiang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn