Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

| Manip | Thiên Ma giáng thế !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thiên Ma, 12/6/13.

Lượt xem: 5,798

1. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

móa, lấy stock đụng hàng vãi, mấy bộ này ta cũng kéo hết về :))
    Nói chung là đẹp, chỉ là cái thằng người trong cái lồng to, có vẽ không ổn lắm :-?
    mgrThiên Ma thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

1 Thiên tài bí ẩn nhất 4rum :v :v
    mgrThiên Ma thích bài viết này.
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

pitlamgi thích bài viết này
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Iem muốn được chiêm ngưỡng dung nhan của Bác =P~
    mgr thích bài viết này
  5. Thiên Ma

pitlamgi Mình ko dại thế đâu , banbaonylong đang me mình đó =))
    mgr thích bài viết này
  6. Crz

Crz Thành viên cấp 3

vsea:
    Nhầm to. Trước thi cuộc thi Revolution của hayhaytv. Mình gửi gốc qua gmail, rồi họ úp lên face để vote. Rõ ràng chữ mình trước khi úp là đọc được, sau khi úp lên (họ bảo là úp high resolution rồi) thì chữ trên poster không đọc được nữa, chữ bể nát và mờ hẳn, thậm chí có tải về cũng không đọc được. Đem ra so sánh thì khác xa bản gốc của mình.

Trở lại topic:

Yêu thích: Graphic: 7
    Idea: 8

Thiên ma: "Chim con nhỏ con to..."

[​IMG]Mind blow.
    vsea, mgrThiên Ma thích bài viết này.
  7. Thiên Ma

Crz :)) Mà bác có kinh nghiệm xuất ảnh không chỉ mình vài đường với nào :-s
    Crz thích bài viết này
  8. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Kinh nghiệm của mình thôi nhé ! À mà cứ chém thoải mái, chém nhiều thì học nhiều thôi. Nhất là từ ông vsea. ;)

Có một điều rất lạ, khi chọn save sang jpg (hoặc các đuôi cụ thể nào đó), các option trên bảng save biến đổi tùy vào từng loại file save.
    Ý kiến riêng của mình là đừng tick vào bất kỳ option nào, ngoại trừ chất lượng kéo max 12 là ok.

Khi sử dụng liquid. Bạn nên để resolution của stock ở mức maximum của nó, tức là không transform nó nhỏ lại rồi liquid. Mà Liquid trước, rồi mới transform sau.
    Cụ thể cái lồng: kéo stock vào => xóa background => Uốn éo bằng liquid => transform cho vừa với ý đồ manip của bạn. Và KHÔNG ĐƯỢC LIQUID NỮA.

Sử dụng stock, bạn nên giảm chứ không nên tăng so với chất lượng gốc, nếu có tăng thì tăng khoảng 10% thôi, rồi + sharpen 1 chút, cũng có thể burn hoặc dodge 1 chút để che đi vết bể (mặc dù chúng nhỏ thôi, nhưng làm tác phẩm giảm đáng kể).

Và như ông vsea nói. Resize tăng kích cỡ file lên chỉ khiến nó thêm tệ. Bạn có thể giữ nguyên chất lượng và kích cỡ như cũ mà. Tác phẩm có thể là hơi nhỏ. Nhưng đẹp là chính. Bự ra không khiến nó đẹp chút nào cả.

Còn 1 mẹo vặt nữa, bạn nên blend manip trước khi xuất. Càng blend nhiều càng tốt. Blend high pass, high detail, blend soft, sharpen, hard light, over lay....

Nghe nói diễn đàn có cái Vertus Effect. Nếu có thì nhấp vào lựa càng nhiều càng tốt, quét brush để tác phẩm biến đổi trông huyền ảo hơn. @@

"Vài lời" thôi. Hy vọng không làm bạn thấy mệt ! :D
    vsea, Thiên Mamgr thích bài viết này.
  9. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Cái ông kia "ở ngoài" cái lồng mất rồi + Thiên Ma xoay cái tư thế của ông đấy nhìn hơi kỳ kỳ. Màu ma quái vậy là ổn rồi nhưng cần thêm tương phản như bác nào nói ở trên đấy thì hiệu quả cao hơn :D
    Thiên Ma thích bài viết này
  10. jacklagger1995

jacklagger1995 Thành viên cấp 2

e đã xem ảnh này đầu tiên trên fb của bác Thiên Ma
    CrzThiên Ma thích bài viết này.
  11. Thiên Ma

Crz Cảm ơn những kinh nghiệm của bác :x
    Crz thích bài viết này
  12. Trx Time

Trx Time Thành viên cấp 2

cái cây chưa nhìn ko thích với mắt mình lắm, ngon
  13. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

em rất kết cái phong cách "ma quỷ" này của bác :x
  14. Dee

Dee Thành viên cấp 2

Để ý kĩ thì Thiên Ma đang ngó đầu xuống từ trên trời á =)) [​IMG] Ở đây nè =))
  15. Thiên Ma

Vãi chú mày :">
  16. uppp

uppp Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bạn ạ, ngương mộ :D
  17. Thiên Ma

Cảm ơn bạn nhé ! :D
  18. thanhmaikmt