Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip tutorial] Thiết kế hình ảnh ấn tượng từ tách cà phê và chiếc bánh

Chủ đề thuộc danh mục 'Manipulation' được đăng bởi Hưng Trần Văn, 17/2/13.

Lượt xem: 16,549

1. Hồng Trà

Hồng Trà Thành viên cấp 1

Tut chi tiết quá :D anh có vẻ thích màu trắng, cảm giác hơi sạch sẽ quá :">
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Dạng này a thích để màu trắng :)
    Mà hình như e là Nguyễn Hồng Trang hả
  3. Hồng Trà

Hồng Trà Thành viên cấp 1

vâng ạ xD Hôm qua để post được bài em cố gắng đi comment đủ 20 bài mà hết hơi :-s
  4. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

chủ thớt này đúng là chịu khó thật :D
  5. goal

goal Thành viên cấp 3

Link hình bị die hết kìa anh, check rồi up lại cho em tham khảo với nha :D
  6. Hưng Trần Văn

Không phải ảnh die đâu em thằng Photobucket mới ra vụ giới hạn băng thông, 10 ngày nữa reset băng thông anh sẽ down về up host khác cho nha
  7. goal

goal Thành viên cấp 3

Dạ, okie anh :D
  8. Tuấn Anh Grapher

Tuấn Anh Grapher Thành viên cấp 1

toẹt vời =D> 1000 like luôn ạ :))
  9. my_dragon

my_dragon Mới đăng kí

hnay mới đc đọc bài hướng dẫn của bác, rất nhiều kỹ thuật hay và khoa học ..., like mạnh ...
  10. Đức Vũ

Đức Vũ Mới đăng kí

anh Hưng Trần Văn cho em hỏi cái em làm giống như anh hướng dẫn đến bước 24 em xoay vòng như anh bảo,nhưng các layer kia ko xoay theo là sao a, tất cả em cũng đã Convert to Smart Object ngay từ đầu như tut hướng dẫn, anh có thể giúp em với đc ko a, em Thanks anh rất nhiều.
  11. Hưng Trần Văn

Đức Vũ
    Lỗi của em hơi lạ, thông thường khi xoay thì tất cả smart object đều phải xoay theo. Do ko có hình nên theo dự đoán của anh em có thể sai 1 số lỗi và cách sửa như sau.
    1/ Lỗi copy layer rồi mới tạo smart object. Em phải tạo smart object trước rồi sau đó mới thực hiện bước copy smart object
    2/ Lỗi xoay trực tiếp layer smart object. Em click đúp chuột vào biểu tượng smart object nho nhỏ để nó hiện cửa sổ mới chứa layer gốc bên trong rồi sau đó mới xoay.

Đây là 2 lỗi cao nhất anh dự đoán có thể sai, còn chính xác thì cần em chụp hình lại nhé.
    Đức Vũ thích bài viết này
  12. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

kỹ đến từng chi tiết :)) quả là công phu :))
  13. Đức Vũ

Đức Vũ Mới đăng kí

vâng thưa anh em đã làm đi làm lại đến 2 lần và cả hai lỗi trên của anh em ko hề dính phải lỗi nào , em cũng thấy hơi lạ , em đã gửi mail cho anh file psd nhờ anh xem và giúp hộ em Hưng Trần Văn
  14. Hưng Trần Văn

Đức Vũ
    Đã fix lỗi nhé, sau khi xoay xong khi tắt mart object thì phải nhấn Yes
  15. Vũ Vật Vã

Vũ Vật Vã Thành viên cấp 2

Thánh cmnr :)) ^:)^
  16. RUBY SHMILY

RUBY SHMILY Thành viên cấp 1

thấy hình này đã lâu. h mới bít làm ntn.:D .cầu kì thật. :-bd :like:
  17. banhxeozz

banhxeozz Thành viên cấp 1