Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] We see you.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vOz_James, 29/7/13.

Lượt xem: 5,029

1. vOz_James Thành viên cấp 3

Tác phẩm manip đầu tiên của em, mong các bác chỉ giáo. ;)
    -Ps CS3
    -Stock: Deviantart
    -Time: >7hours

Stock:

...
    nguyenlamlll, Kanzz.Elf, THAITRUONG.05213 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Rất thú vị !
    vOz_James thích bài viết này
  3. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

minh nghĩ cô gái hơi đậm so với khung ảnh ảo :P.. đẹp
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Bức manip đầu tiên của mình chỉ có ghép 2 stock ^:)^
  5. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Rất tốt. Khung cảnh chết chóc! ghê ghê!
    Soi tý: viền phải mặt trăng hơi sắc cạnh.
    Đuôi con sói nhìn hơi ảo
  6. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Tác phẩm đầu tiên ? :-bd vẫng còn 1 số lỗi nhỏ như ánh sáng của đèn hơi ảo (ko phải ánh sáng hắt vào mod và pet nhe,ánh sáng hắt khá chuẩn ),ánh trăng bị thô và răng cưa viền ,trym thì có con bị fill vào mây ,con sói cũng vậy chân sau bị nhòe nhìu quá.Ít góp ý có chi ko phải bỏ qua cho nghe thớt :D.cái thể loại này luôn nhận like hoành tráng của Thiên Ma :))
    p/s: thỉnh T Crz vào chém .:P
    bong bong mua he, CrzvOz_James thích bài viết này.
  7. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Cảm ơn các bác góp ý, công nhận con sói phần sau dùng Burn quá tay rồi! :(, mod hơi đậm thật, cái ánh trăng do màn hình em có ~15 inch nên ko soi rõ đc. :(( Sẽ tiếp thu hết cho lần sau ạ! :D
    duyphoto thích bài viết này
  8. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Đẹp.
  9. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Cảm ơn duyphoto. Nhưng thực sự hôm nay không có tâm trạng.

Nhìn lướt cho 8 graphic.
    Idea cho 8.

Nhìn kỹ cho 7 graphic. Cứ như đặt stock vào cho nhiều là tốt vậy, ghép vào đúng chỗ nhưng đối với 1 số người, họ sẽ không biết "See you" là đang nhìn ai ? Nhìn .... đít cô gái hay người xem ?
    Các stock liên kết ổn, ánh sáng vô lý. Con quái vật có đôi mắt đỏ trong hang sai logic trầm trọng.

Nhìn càng kỹ càng thấy như :"Chỗ này dư nè, cho con chó nó đứng lên đi. Trời phải có 'trym" chứ, không có "trym" thì còn gì là trời ? Còn cái mặt trăng vứt vào cho nó hiện lên là ok, sẵn đó quăng mấy cái đầu lâu vào cho nó thêm "gùng gợn"".
    => thấy dư là quăng vào. Khiến người xem rối mắt. Biểu hiện của "We" (quái vật hoặc thứ gì đó chưa đem lại cảm giác bí ẩn hay khiến người xem cảm nhận được sự khó thở của việc "bị theo dõi".

Idea cho 6. (Tựa đề nên đặt là "We are watching you")
    Nếu "you" ở đây là cô gái THì nên là :"We see your ass, bitch"
    Nếu "you" là người xem thì :"We see your face, because you sitting at a computer and we have a lamp, we will kill the shit out of you, sob !"
    vOz_James, duyphoto, bong bong mua he1 người khác thích bài viết này.
  10. vOz_James

Crz: Cảm ơn bác góp ý chân thành! :D Bác cho em hỏi con mắt làm thế nào cho nó logic hơn ạ? :)
  11. RuKKing

RuKKing Thành viên cấp 2

cầm cái đèn như thế thì sẽ có bóng hất lên tường chứ ko chỉ hất xuống đất đâu :-?
  12. vOz_James

RuKKing: Đúng thật, mình bị nhầm, lúc làm tưởng đèn nằm lệch phía sau, giờ bác nói mình mới để ý cái tay! :"> Thanks góp ý. :D
  13. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

:3 :3 Chào bợn mình nhìn vào phần trên và phần dưới chưa ăn nhau lắm...mod và một số thứ ghép hơi cứng mấy anh trên nói hết rồi :3 :3
    Hóng tác phẩm mới từ bạn mình cá là nó sẽ tuyệt hơn bức này nhiều
    Hẻo Hóm Hĩnh, duyphotovOz_James thích bài viết này.
  14. vOz_James

bong bong mua he Cảm ơn bác động viên, em sẽ cố. Ý bác là cái góc núi bên trái phải ko? Em cũng thấy phần trên hơi mờ hơn, cơ mà do stock gốc nên sửa mãi nó vẫn chưa hợp lắm! :)
    bong bong mua he thích bài viết này
  15. aries04

aries04 Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bác <3 Cô này xác định k trở về được Trái Đất r :))
  16. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

ảo và đẹp
  17. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Làm sao để cái mặt người thành đá luôn hay z bác :D
  18. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

cái cách mà bạn hắt sáng cho ra kết quả thật là bá đạo =)) :like:
    duyphoto thích bài viết này
  19. mon2409

mon2409 Mới đăng kí

Em xin lỗi hổ câu hơi vô duyên ở đây nhưng model là ma ạ :-ss Nhìn trắng trắng giống ma. Nhưng e tưởng ma thì không có bị hắt sáng ạ :-ss
  20. vOz_James

mon2409: Ma đó em ạ, nhưng cái này làm trước khi model chết nên vẫn còn hắt sáng đc! :))
    b0yHN_96: mình thấy cũng bình thường đâu có bá gì đâu! :D Mấy tác phẩm của bác xem đẹp lắm! :x
    pro_dragon: Cái mặt thì có 2 cách làm: 1. Dùng texture. 2. tạo vùng chọn, tạo layer mới, kéo texture vào là xong. Mình dùng cách 2 và dùng mask xóa bớt vài vùng cần làm nổi bật.
    pro_dragon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn