Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi pta1807, 19/11/13.

Lượt xem: 1,933

1. pta1807 Banned

Còn nhiều sai sót mong ae góp ý. Share vài cái với tinh thần học hỏi, tiếp thu, hoàn thiện

update lại ảnh thứ 2 này sau khi chỉnh lại về ánh sáng của chủ thể. Hi vọng mọi người tiếp tục góp ý cho mình

...
    nhtra, yun, _MeoHoang_1 người khác thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mình nhận xét qua loa thôi nhé, có gì ko phải thì bỏ qua
    Pic 1: mod ko ăn nhập BG
    Pic 2 : mẫu bị tối
    Đấy là mới nhìn qua thôi :))
    pta1807 thích bài viết này
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Mình nghĩ pic 1 mod còn sắc nét quá, nhìn rất dễ biết là cắt ghép, với bg là tối thì mod phải tối theo chứ :/ Còn ánh sáng đến từ phía sau mà sao mod lại sáng trưng được :/
    Pic 2 thì với cái bg sáng vậy thì mod ko thể tối quá vậy được :(
    Nói chung bạn làm rất tốt, chỉ còn lỗi sáng thôi :D
    pta1807 thích bài viết này
  4. pta1807

pta1807 Banned

_MeoHoang_ pic đầu ý tưởng của mình là lấy ánh sáng quả cầu làm ánh sáng chính nhưng do làm ánh sáng quả cầu chưa rõ ràng nên thành như vậy. Vì model mặc đồ sáng quá làm sáng rực lên nhìn như cháy ảnh.
    Còn pic 2 thì mình burn và dodge hơi nhiều nên mẫu bị tối. Chứ bt nó cũng sáng lắm. Do chưa nhìn đc vùng sáng và vùng tối nên làm còn sai sót như vậy.

b0yHN_96 thanks bạn góp ý
  5. pta1807

pta1807 Banned

chỉnh sửa lại ảnh số 2, thank bạn mèo hoang và boyhn96 đã góp ý

Ủng hộ diễn đàn