Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manips] tác phẩm đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Akai, 6/11/13.

Lượt xem: 6,098

1. Akai Thành viên cấp 2

Mình mới tập tành ^^ mong mọi người cho mình nhận xét ^^

...
    WuKing, Souls.vie.N2T, JangJunKim3 người khác thích bài viết này.
  2. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

con robot nhìn ảo quá =))
    vả lại stock đường, sao lại chọn cái có người thế, robit tới đập phá mà còn lái xe dc à =))
    nhưng mà mấy cái cháy nổ đẹp vỡi =))
    PAHAkai thích bài viết này.
  3. Akai

Akai Thành viên cấp 2

[​IMG][​IMG][​IMG]

Nguyên liệu :D
  4. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Nta đang chạy mà :))
  5. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Sai ánh sáng ở vụ nổ trên tòa nhà vì không đổ sáng những vật bị ảnh hưởng bởi ánh sáng, sai đổ bóng robot. Sai logic cháy nổ, add lớp khói bụi, mảnh vỡ vào robot mà không có lý do chính đáng. Quần chúng thì cứ như: " ê, thế giới sắp bị nguy hiểm !" "Ừa, nhưng mày chở tao về nhà giải quyết cái, mắc ỉa quá !"
    Bức manip có điểm cộng ở việc không blend nhưng vẫn giữ được màu hài hòa giữa các layer.
    Ý tưởng và bố cục chưa được.

Grqphic 7
    Idea 8
    Độ khó không cao 8
    stupidtn, seabreeze93, Akai7 người khác thích bài viết này.
  6. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Hi, đầu tiên là e muốn làm 1 bức ở gần nhà e nên e ms lấy bg này ^^ tks mọi người
  7. Duy Đạt

Duy Đạt Thành viên cấp 1

bố cục chưa hợp lý nhỉ :D
    cái bóng mình nhìn thấy nó ko tự nhiên
    Akai thích bài viết này
  8. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

bác thớt sao ko xóa người đi, để thấy nó kì kì :/
  9. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

e mà như người đang đi thì có lẽ ngất tại chỗ chứ không phải đang thong thả đi vậy được...:)):))
  10. huyetkiem

huyetkiem Mới đăng kí

sao nguyen lieu con robot khac ma tac pham la con robot khac hay the, minh cham ban 10 diem ve con robot
    seabreeze93Võ Tấn Lộc thích bài viết này.
  11. thuonglegends

thuonglegends Mới đăng kí

mấy dạng này làm như thế nào vậy mấy pro!mình thích lắm nhưng ko biết làm!toàn là tự mài mò học ah
  12. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Đầu tiên mình muốn làm cái gì đó hay hay gần gần chỗ mình ở nên mình lấy cái bg đó :3 cũng định xoá người nhưng chả biết sao lại quên mất, để cho nó đỡ trống hì hì. Đây là lần đầu mình làm quen với thể loại này nên còn nhiều thiếu xót ^^
  13. KingRO

KingRO Thành viên cấp 2

ý kiến riếng : thấy người đi đường vs con robot k liên quan gì vs nhau hết . nhìn mấy người đi đường k có cảm giác giống như bị tán loạn . peace
  14. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Nên lấy 1 con ở phe Decepticon tàn phá thì đúng hơn, ai lại lấy ku Prime yêu dấu đi tàn phá như thế :((
    Akai thích bài viết này
  15. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Lần đầu làm manip vậy là ổn rồi bạn ! cứ theo cmt #5 mà rút exp ^^
  16. quangyeah

quangyeah Thành viên cấp 1

kỹ thuật PTS và ánh sáng chưa chắc lắm, mình nghĩ bạn nên có những bước nắm chắc kỹ thuật trước thì mới nên bắt đầu thành công được trong thể loại này! thân.:)
  17. Sun

Sun Mới đăng kí

cái bóng đổ của con rô bốt nhìn fail nặng luôn, mấy khói bụi nhìn ko thích mắt lắm :) cơ mả xử lý tinh tế những chi tiết nhỏ như cái biển bị bong ra cũng cho thấy sự đầu tư của tác giả mặc dù cái biển nó bị bóp nếu kéo thẳng ra đảm bảo dài hơn cái khung, hơn nữa nó cong như vậy mà ko có nếp gấp hay như nào, chỉ đơn giản là dùng pts bẻ cong cái biển thôi:) good job :)
  18. tannghi

tannghi Thành viên cấp 2

thớt post nhầm con robot nguyên liệu ^:)^
  19. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Con Prime đứng dáng hiền quá chả thấy chất nguy hiểm chỗ nào cả, người và thảm họa ko ăn nhập gì với nhau hết.
  20. apple35

apple35 Thành viên cấp 1

Mới tập làm thể loại này lần đầu.. mấy sư huynh chỉ giáo nhé ^:)^
    KingRO thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn