Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manipulation cơ bản dành cho người mới bắt đầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Manipulation' được đăng bởi xversion1, 5/3/13.

Lượt xem: 91,547

1. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Đấy là mình nhìn vào phần sáng và phần tối nên thấy vậy và cũng chỉ là suy đoán thôi vì mình không chụp tấm BG đấy. Vì nhiều khi nhìn BG không đoán được hướng sáng nên mình mới đưa ra cách tự tạo nguồn sáng trong hình vậy là khỏi phải đoán :D
    mgrIkaros thích bài viết này.
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

:x Hóng!
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

mgr thích bài viết này
  4. mgr

mgr Cựu quản trị

:-/ 10 ngày rồi.....
    DX_Degeneration thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Mất tích luôn sao ?
  6. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Thiên Ma cho hỏi trang nào tải stock thế tìm hoài ko đc , giúp với thank.
  7. Thiên Ma

8. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Có vẻ Xversion1 là "Lão đại" của VDS nhỉ! :D Trước giờ nghe toàn Hổ Báo,giờ mới biết có cả tiền bối Xversion :D mong chờ Tut >:D<
  9. LuanCrab

LuanCrab Mới đăng kí

hix sao mấy hình trong các bài viết của anh Xversion1 lại ko hiển thị nhỉ, em mới vào nghề đọc mỗi chữ mà chả hiểu gì hết
  10. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Vắng bóng hơn nửa năm rồi ạ :|
  11. nevergiveup

nevergiveup Thành viên cấp 1

tuyệt vời quá
  12. Hổ Báo Designer

Hổ Báo Designer Thành viên cấp 1

Em đặt gạch HÓNG :P
  13. xversion1

Cám ơn các bạn đã xem và ủng hộ! Thời gian qua mình bận nên bỏ Topic quá lâu, nhưng mình thấy trong Box đã có thêm nhiều bài hướng dẫn cơ bản rất chất lượng mà mình tin là nếu các bạn đọc hết và làm theo thì thừa đủ để làm được những bức ảnh Photomanipulation đẹp nên có lẽ mình cũng không có gì để viết thêm, một phần cũng vì không có nhiều thời gian ngồi viết Tuts như trước.
    Tuy nhiên nếu trong quá trình thực hành, các bạn có bất cứ thắc mắc, uẩn khúc gì liên quan đến Photoshop trong phạm vi chỉnh sửa ảnh các bạn cứ Post vào đây hỏi mình. Mình sẽ cố gắng trả lời (nếu mình biết, hoặc bạn nào biết có thể giúp mình trả lời) để các bạn khỏi lo về vấn đề hạn chế kỹ thuật, giúp các bạn tự do tưởng tượng mà làm ra các tác phẩm đẹp.
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/12/13
    ZinPmgr thích bài viết này.
  14. Thiên Ma

Mấy năm rồi mới thấy bác xversion1 vào diễn đàn :)) rảnh làm tấm manip xem cho sướng mắt nào bác\:D/
    xversion1 thích bài viết này
  15. bad1223

bad1223 Thành viên cấp 1

Ủa mà hình link ảnh die hết rồi hay sao ấy ????
  16. xversion1

ZinP thích bài viết này
  17. bad1223

bad1223 Thành viên cấp 1

xversion1 thích bài viết này
  18. Ryuu

Ryuu Mới đăng kí

Upanh.com bị sập rồi bác ạ. :-<Biết thế down hướng dẫn của bác về từ trước :-s:-s:-s
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/14
  19. Nguyễn Hoàng Nam

Nguyễn Hoàng Nam Thành viên cấp 1

Die hết ảnh rồi bạn ơi
  20. diemluan

diemluan Banned

upppppppppp dùm bạn nek

Ủng hộ diễn đàn