Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Free time.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi _MeoHoang_, 27/3/14.

Lượt xem: 2,380

1. _MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Rảnh rỗi sinh nông nỗi, làm trong 5h nên ko biết có sai sót ko mọi người cứ free comment nhé! (Cái sọ bự nó đang bay chứ ko phait gắn vào bia đá nhé, đừng nhầm lẫn @@!!!)
    Free time

Stock

Thanks for watching!!! 8->

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/3/14
    Hẻo Hóm Hĩnh, Son Do, Cris896 người khác thích bài viết này.
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Tay chưa được khớp cho lắm với lại sọ và hộp xử lý hơi ẩu bạn ạ!
    _MeoHoang_ thích bài viết này
  3. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

thế sửa bằng cách nào bác giúp với :)
  4. sharinegan

Cái hộp nên cho nhỏ đi một xíu chìm sâu vào rơm một chút, cái sọ nhỏ cũng chìm sâu một chút, mà ở vị trí như thế thì nên đặt hẳn xuống nền rơm và để áo che đi một chút, phần vai ghép cánh tay xương bạn nên làm thoải xuống vì stock là đang dơ tay cao lên, hộp sọ to thì bạn xử lý thêm phần biên và chỉnh độ màu cho giảm tách biệt với miếng đá và đổ bóng lên đá nữa nếu quả cầu lửa là một nguồn sáng! Mình góp ý vậy thui :|
  5. _MeoHoang_

1. cái hộp đó là chứa quyển sách đó, nhỏ hơn thì nó trở nên vô nghĩa khj đặt vào hình
    2. cái sọ nhỏ mình làm cho nó bay nên bóng đã đổ vào trong lòng váy, chìm xuống hay váy che thì k đúng ý mình là nó đang xem sách ké
    3. phần vai đồng ý vì mình lười clone tiếp nên bỏ đại chỗ đó :v
    4.cái sọ to nó bay trước mặt nv 9 mà, nên so với cầu lửa bóng nó sẽ ko thể in vào bia đá được, vả lại nó cũng khá xa nguồn sáng nên đẩy mạnh contrast lên nữa thì ko hợp với toàn cục
    Đó là suy nghĩ của mình :D
    sharinegan thích bài viết này
  6. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

Nói chung là đẹp. Còn khiếm khuyết thì có. Với 1 người không có trình độ như mình thì mình thấy cánh tay toàn xương được ghép vào không thật. Bạn nên xem xét điều này. Đồng thời cái quyển sách nữa. Bạn xem lại đi. Có chắc là nó không có lỗi không :D
  7. _MeoHoang_

quyển sách lỗi ở đâu, nó đang bay đấy nhe ;))
  8. ongnoicb151

Hóa ra là đang bay 8-| . Vậy mà cho gần cái bàn tay. Gây sự chú ý và liên tưởng khác :-?
  9. _MeoHoang_

ko phải gần bàn tay đâu, tại sách to quá thôi :D
  10. ongnoicb151

:D Bác Thiên Ma vào cho ý kiến phát. Bác nhận xét cho thấu đáo. Em thấy có nhiều "nghi vấn" nhưng không biết nói :))
  11. sharinegan

À, giờ ms hiểu ý bạn là mấy thứ xung quanh bay lơ lửng hả :P
  12. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

cho cái sọ chỗ khác người ta đỡ nhìn nhầm :D bạn ko viết chú thích thì mình nhìn ko ra
  13. _MeoHoang_

sao nhiều người nhìn nhầm thế nhỉ :-/ nó ko có bóng thì nó ko dính vào bia đơn giản thế mà lị ;))
  14. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

cái mình nhìn lầm k phải cái sọ mà là cuốn sách...hì
  15. _MeoHoang_

Ủng hộ diễn đàn