Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Knight & Dragon

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Ti Đỗ, 7/12/13.

Lượt xem: 2,448

1. Ti Đỗ Thành viên cấp 1

Mò mẫm cả buối giờ mới xong... các bác cho em ý kiến nhee !!!!

Knight & Dragon (Trận chiến không hồi kết :D)

Stock

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/12/13
    _MeoHoang_, nguyenlamlll, Hồng Sơn2 người khác thích bài viết này.
  2. bickd

bickd Thành viên cấp 1

Bạn xử lý (cái đó gọi là oil paint thi phải:-/)nhiều quá, làm bức ảnh mất đi cái thật của nó.Bữa sau có xử lý thì làm vừa vừa thôi.;)
    Ti Đỗ thích bài viết này
  3. Ti Đỗ

Ti Đỗ Thành viên cấp 1

bạn đoán chuẩn quá ^^... lần sau sẽ sử dụng ít hơn !!!
  4. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

:"> em có một chút ý kiến cá nhân ạ.
    - Màu sắc anh làm đẹp lắm ạ :D! Em thích nhất là ông "knight" kia :P
    - Em thấy con rồng hơi "rảnh" :)) Chui qua cái lỗ bé tí (so với cái đầu của nó) mà cái lỗ vẫn không hề hấn gì. Em nghĩ thường thì mấy con vật thế này thì phá phách lắm, đụng đâu đổ vỡ đó. Con này coi bộ từ lò xiếc ra, còn uốn 1 vòng ra đằng sau tòa nhà nữa :D
    - Tòa nhà chỗ con rồng nhìn không thật. Tòa nhà xây đối xứng. Cái cửa sổ khúc thân con rồng chui qua là một. Còn hai là, như trên ạ :3 chắc tòa nhà được xây bằng kim cương :))
    - Giữa ao nước có 2 cọng gì vậy ạ :-s?
    Ti Đỗ thích bài viết này
  5. Ti Đỗ

Ti Đỗ Thành viên cấp 1

Thanks bạn nguyenlamlll đã ý kiến chi tiết :D
    Mới đầu mình cũng tính làm nhà bị đổ vỡ ...nhưng vì nếu đã làm là phải làm cho nó giống thật thì mới đẹp... nên mình dùng biện pháp an toàn lun!...
    Ao nước thì stock sao mình để vậy ...cũng chả biết là gì nữa hì hì
    Để mình thử sửa lại xem sao nhá !!!!
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/12/13
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Mình góp ý tí nhé.
    1. Như bạn trên kia có nói, con rồng cái đầu vs cái đuôi to hơn cái cửa thì sao nó chui vào được mà cái cửa thì nguyên xi ko sứt mẻ gì hết?
    2. Cái cổng chỗ con rồng đó nó quá phẳng. Trong hình stock là do xung quanh trời rất sáng nên nó ko có phần tối nhiều. Nhưng trong manip thì bầu trời khá tối + nguồn sáng từ viên ngọc -> cái rìa bên ngoài phải tối hơn bên trong do 2 cái đỉnh nó dạng cột tròn mà. Hơn nữa hướng sáng từ viên ngọc tới bị cái tay nó che + thêm cái mình che tập 2 nữa thì cái cột bên phải ko thể sáng bằng cột bên trái trong khi bạn lại để cột bên trái màu tối hơn cột bên phải :)
    3. Cái bóng dưới nước ko thể nhìn ra luôn cái đầu của kỵ sĩ được khi mà bên trên mặt nước chỉ có mỗi cái đầu con ngựa. Bạn thử lấy 1 cái que hay con búp bê ròi đặt trên mép tô nước xem, nó khác hẳn đấy. Với hình ảnh dưới nước là do phản xạ từ hướng nhìn của mắt, nên đáng lẽ ra ko nên có bóng của con ngựa với kỵ sĩ mà phải là bóng của 2 tòa tháp với cái đầu con rồng + bầu trời mới hợp lí :)

- Mình chỉ nhìn ra thế thôi ^.^ mà bạn làm hiệu ứng đẹp đấy, mình thích cái màu của con rồng :-bd
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/12/13
    Ti Đỗ thích bài viết này
  7. Ti Đỗ

Ti Đỗ Thành viên cấp 1

Thanks MeoHoang nhiều !
    Về kỹ thuật ánh sáng mình còn non lắm vì thế chỉ làm theo cảm tính...chắc chắn mình sẽ phải tìm hiểu sâu hơn !
    Còn cái bóng ở dưới mình cũng theo cảm tính luôn... nhờ bạn nói mà mình mới để ý...sẽ sửa lại ngay và luôn :D
  8. Ti Đỗ

Ti Đỗ Thành viên cấp 1

Thanks bạn HGxSnow White ... mình sẽ tiếp thu !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn