Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Nature Girl - YoonA

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi jangkarin, 1/11/13.

Lượt xem: 3,009

1. jangkarin Thành viên cấp 1

:| rất ngơ và đơ. Không biết m.n thích K-pop không mà tại vì Render rất hợp với bối cảnh nên dùng. Mà cũng không biết đây có phải là manip không. Rất cảm ơn nhưng người bạn thân bên DeviantArt của mình và 1 số chú đề trên đây là nguồn cảm hứng làm ra nó. VD như tác phẩm Manip của Lhianne và thật ấn tượng với tác phẩm "Đường lên thiên hà" (bá đạo).
    ----------------------------------------------- Dài dòng quá , thôi vào vấn đề art ^^.
    Version 1: bknO5aI.jpg
    Version 2:
    Gạch đá, bóng đá, bóng chày bla bla bla và bla....... M.n nhận xét để cháu/chị và bla rút kinh nghiệm để phát triển kỹ năng tốt hơn.
    2 version chỉ khác nhau ở mảng blend ^^

...
    Hẻo Hóm HĩnhThiên Ma thích bài viết này.
  2. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Xem qua thì cảm giác ánh sáng trên người YoonA bị lệch với cảnh, giống kiểu cắt trên báo rồi dán vào tấm ảnh :3 :3 Phần đất ở dưới thảm cỏ nhìn không rõ, dễ bị lẫn vào với mấy bậc thang.
    Lee BoAn Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  3. jangkarin

jangkarin Thành viên cấp 1

HTRC thanks bác góp ý.
    Phần đất bên dưới bị lệch so với thảm cỏ, nên I have used 1 chút png cỏ đắp lên cho cân bằng với bậc thang.
  4. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

nên bỏ cái bậc thang
  5. jangkarin

6. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Bóng của nó đâu? làm thêm Bóng cho nó chân thật
  7. jangkarin

unnet dùng Drop Shadow thử rồi bác ạ, nhìn cũng không được thật lắm -.-
  8. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Tự vẽ bóng cho nó chân thật :))
  9. jangkarin

Vẽ ngoài đời đã xấu nói chi vẽ trên CS hả bác unnet =.='
  10. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Nhìn YoonA cứ như đang bay ý.
  11. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

Bạn có thể nhân đôi layer lên sau đó giảm hết level rồi ctrl + T transform sao cho hợp lí là đc mà ! Vẽ làm gì :v
  12. Lee Bo

Lee Bo Thành viên cấp 1

Cần thêm bóng và chỉnh lại màu cho Yoona, thảm cỏ nhìn như là ghép vào nên màu nó lạc với bậc thang.Làm màu tươi lên. :)
    à....mình cũng có 1 tấm ảnh bìa của thời Zing Me...k biết có phải là thể loại manip k nữa :)
    ZinP thích bài viết này
  13. ko0lken

ko0lken Thành viên cấp 1

thiếu bóng nên nhìn nó k thực đó bạn
  14. bigboy3012

bigboy3012 Thành viên cấp 1

mh thấy bạn làm xót 1 cái cơ bản làm bức ảnh mất đi độ chân thạt nhất là/
    1. thiếu bóng đổ.
    2. ánh sáng nó chưa đc chuẩn men lắm :)
    chính vì thế mà nhìn ảnh nó ms giống bị dán vào.hi
    mh thì chỉ biết chút lý thuyết thôi, còn thực hành thì khéo k đc như bạn ấy.hi
    ZinP thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn