Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Theo TUT Hưng Phạm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Sắc Hoa Tigôn, 10/8/12.

Lượt xem: 2,471

1. Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

Mình mới làm cái này theo TUT của designer Hưng Phạm bên RGB.
    Show hàng luôn cho các bạn xem và nhận xét giùm mình (mình có thay đổi là lên màu theo sở thích của mình)
    Ko biết có phải do sơ suất hay ko mà designer này lại quên ko share stock để mọi người cùng làm,làm mình phải đi kiếm stock cực quá trời.Và đây là bộ stock chất lượng cao(đầy đủ) dùng trong bài TUT Hưng Phạm.
    cảm ơn các bạn đã đọc bài.có bài nào làm xong post lên mọi người cùng xem nhé:x

...
    Ốc Sên, snowpjece, Lucien4 người khác thích bài viết này.
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Theo như tut thì ánh sáng của bạn làm chưa đã mắt lắm, cái đường trắng của cột sáng blur tí nữa thì đẹp và giống thật hơn. Nói chung là bạn làm rất tốt rồi.
    Kiếm được stock chắc cũng mệt nghỉ :D
    Sắc Hoa Tigôn thích bài viết này
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Hic, cái bút chưa thật lắm a ah. Cảtut lẫn hình của a đều thấy như kiểu nó bị treo là là với mặt vải ý 8-|
    Sắc Hoa Tigônsayhello thích bài viết này.
  4. Bunnie Meteor

Bunnie Meteor Thành viên cấp 1

minhf thấy bạn nên thêm ít Blur cho ảnh "mềm" hơn...
    thanks for upload :)
    Sắc Hoa Tigôn thích bài viết này
  5. Lucien

Lucien Thành viên cấp 1

Xem profile thấy bạn 11 tuổi ???? Thật à? @@
    Thank vì đã tìm đủ stock với chất lượng khá tốt :D Cách tìm stock thế nào chỉ cho mình với.
    Còn bây giờ là phần chặt chém
    Pros:
    • Màu đẹp, mặc dù hơi đậm.
    • Phần vệt sáng xanh trên cái ống nhòm làm rất tốt, thậm chí còn có phần tinh tế hơn Tut gốc.
    Cons:
    • Bố cục chưa ổn, dịch toàn bộ đối tượng chính sang trái một chút nữa sẽ đẹp hơn.
    • Sắc: thiếu màu ánh sáng của cái vòng sáng ở dưới, vòng sáng ở đó nhìn cũng chưa thật. Phần ánh sáng xanh lên quyển sách đáng ra phải có ( cái này chính tut của Hưng Phạm có một chút nhưng chưa đủ, nếu áng sáng lên cái ống nhòm mạnh như thế thì màu xanh trên quyển sách không thể nhạt như vậy được )
    • Độ: nhìn chung quá nhiều mảng tối đặc. Nên tiết chế sẽ đẹp hơn.
    • Độ nét: nếu để ý một chút sẽ thấy phần trung tâm có độ nét cao hơn vùng xung quanh trong sản phẩm hoàn chỉnh. Nên điều chỉnh theo hướng đó.
    • Bóng đổ: dùng Drop shadow cũng là một cách tạo bóng đổ, nếu muốn tỉ mỉ hơn thì nên tạo một layer riêng cho bóng đổ để vẽ bóng ở một số vị trí đặc biệt như bóng của dây, các vật thể nhỏ, mảnh.
    • Phối cảnh: cái này Hưng Phạm chưa để ý: Cái hộp phát ra tia sáng bị sai phối cảnh thấy rõ. Chắc phải dùng transform chỉnh lại. Cái sextant cũng bị sai phối cảnh.
    Sắc Hoa Tigôn, L_BạchMã, sayhello1 người khác thích bài viết này.
  6. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

@Hàn Phong : cám ơn bạn,kiếm stock cũng mệt thật.nằm ở tut bên trang web tiếng Nga luôn[​IMG].bộ stock này là do mình tổng hợp và tự up lên MF đó.mình cũng comment cho bên đó(RGB.VN) bộ stock này rùi.
    @ Tử Sa & Bunnie Meteor : Thanks 2 bạn
    @Lucien : cảm ơn bạn đã nhận xét,bản thân mình khi làm cũng cảm thấy ko ổn vài thứ rồi.tại làm đến khuya nên càng gần xong càng nôn đi ngủ[​IMG]
    * Làm xong hết mình đặt cái la bàn và cuốn sách lên miếng vải và cố điều chỉnh cho giống thật mà mãi ko giống đc.
    * Còn cái vòng tròn sáng xanh là do mình thiếu kinh nghiệm làm brush nên có phần chỉnh hơi gà(cả tia sáng đỏ chiếu lên).
    * Còn shadow thì mình cũng mới xem bên psdbox cách tạo shadow và đây là tác phẩm đầu tiên ứng dụng nên còn sai sót.hic.Mình mới thử với manip 2 ngày nay,trước toàn blend màu(từ sau topic của TylerKid hỏi còn ai đam mê manip ko,thì mình nhận ra là phải học hỏi thêm về phần này-và cảm thấy rất thích manip).Và hiện tại mình vẫn đang làm theo TUT.khi nào cứng kỹ năng thì mới nghĩ đến tạo tác phẩm riêng cho mình.
    ** P/S : Trong quá trình kiếm stock mình cũng đã kiếm đc 1 font độc và đẹp.hẹn vài ngày tới sẽ share ở topic share font của mình[​IMG]
    mgr, Bunnie MeteorTử Sa thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn