Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

MẤT file đã lưu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Myv, 21/2/17.

Lượt xem: 1,843

1. Myv Mới đăng kí

Chào các bác, em là mem mới, có chút vấn đề về PTS mong các bác có kinh nghiệm giải đáp giùm.
    Em dùng PTS CS3, trong lúc làm có save nhiều lần, đóng chương trình, tắt máy rất bình thường. Nhưng hôm sau mở lại file đó thì nó vẫn y nguyên như ngày hôm kia. Tức là toàn bộ công sức 1 ngày của em đi tong. Đây là lần đầu tiên em gặp trường hợp này.
    Có bác nào biết cách khôi phục, hoặc là tại sao nó lại bị như thế không ạ?
    Em cảm ơn các bác nhiều.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Y nguyên là như nào? Là bị lỗi không thể mở file ấy hả thớt?

1. Thớt có chắc đã để nó lưu hoàn thành 100% chứ?
    2. Để khôi phục được một dữ liệu từ máy tính (files) được hoàn chỉnh không phải đơn giản và tỉ lệ cứu được rất thấp. Chưa kể nó còn bị hỏng các kiểu dẫn tới lỗi nữa.
    - Đến từ CS6 trở đi cái tính năng tự động sao lưu nhiều khi còn vô dụng nữa là mấy bản cũ.
    Myv thích bài viết này
  3. Myv

Myv Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner : cảm ơn bác trả lời em.
    Y nguyên tức là khi mở ra thì nó là file mà em đã lưu vào ngày hôm kia, chứ k phải hôm qua. Bác tưởng tượng hôm kia em vẽ xong cái đầu, lưu vào. Hôm qua em vẽ xong thêm cái người, lưu vào. Nhưng hôm nay mở ra chỉ còn cái đầu thôi ấy.
    Em chắc chắn là lưu hoàn thành 100% rồi, vì lúc vẽ cứ 5' là em lại ctrl s 1 lần, nên dù lần cuối cùng k lưu 100% thì cũng phải còn từ lần save gần cuối. Đằng này thì k còn gì cả.
    Em cũng nghĩ là khó cứu, nên em muốn biết tại sao nó lại như thế, hoặc cách để phòng. Chứ bị thêm vài lần nữa mà k hiểu tại sao chắc em điên mất bác ạ. :'(
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vậy thớt đã kiểm tra Bảng điều khiển Layers chưa? Có khi nào mình vô tình nhấn phím tắt rồi nó ẩn đi và chỉ vì file có quá nhiều lớp nên ko để ý nó bị ẩn?
    Myv thích bài viết này
  5. Myv

Myv Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner : cảm ơn bác nhiệt tình. Em kiểm tra rồi nhưng cũng k phải bác ạ. Em đoán là đành chịu vậy, chỉ sợ lần sau lại bị thế nữa :'(
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình khuyên thớt nên dùng CS5, 6 trở đi hoặc CC ấy.
  7. Myv

Myv Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner : cảm ơn bác. Em cũng chấp nhận sự thật rồi và đang tính chuyển sang CS5. :"D
  8. PandaSheep

PandaSheep Banned

Bạn làm ở nhà hay ở đâu vậy? Bạn kiểm tra xem có chế độ dóng băng không? Nếu mà trường hợp ấy xảy ra thì nên backup file đã làm lên 1 phương tiện nào đó như Google drive, fshare, mediafire,... hôm sau làm thì tải xuống làm tiếp.
  9. tienbao.le

tienbao.le Banned

thanks cac bac phia tren nha

Ủng hộ diễn đàn