Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mất font mặc định Win 7, cứu mình với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi tiendesigner, 2/8/15.

Lượt xem: 6,315

1. tiendesigner Thành viên cấp 2

Mỉnh tải cái bản Illustrator Portable cc reset máy cái nó lỗi font, toàn kí tự đăc biệt không. Mình tìm bộ font mới về past vô laị thì tự động nhảy lênh font khó đọc như trong hình.

Mình muốn cài lại bộ font chuẩn của Win7 thì phải làm sao, search google hoài không thấy, làm theo những cách trên google cũng không xong.

Mình nghĩ là nếu có bộ font chuẩn của win7 thì ổn. bạn nào có thì gửi giúp mình bộ font qua mail :tien15191@gmail.com nha.

sẵn ai có bộ cài Illustrator cc hoặc cs6 vho mình xin luôn nha.

Cảm tạ!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Trong Control Panel của Win có tính năng khôi phục lại font mặc định của đó thớt.
    1. Vào Control Panel
    2. Tìm thư mục Font
    3. Cửa sổ font hệ thống hiện ra nhìn lên trên bên trai tìm dòng Font Setting. Tại đây có mục khôi phục lại các cài đặt font về mặc định. Nhấn vào Restore default font settings.
  3. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Mình có làm theo cách này rồi nhưng không thấy thay đổi chắc do mất font mặc định luôn. Mình coppy bộ font bên winxp sang thì thấy ổn hơn nhưng chưa trở lại font mặc định cũ. Nghe đồn Win7 xài cái font Segoe UI mà tìm mãi chẳng thấy chỗ down free. nên xài đõ Calibri. mà sao cái cửa sổ D-COM3g viettel vẫn không thay font được, nhìn nhức mắt.

còn phần chữ này đại ca nào biết sữa sao không?

Đa tạ
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nghi vấn máy tính của thớt bị dính virus hoặc thằng diệt virus nào đó nó xóa file dẫn tới tình trạng như này quá.
  5. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Do tải cái Illustrator cc portable đó. thấy diễn đàn mình cảnh báo rồi qua trang khác tải, dính luôn :((

Ủng hộ diễn đàn