Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mất mục camera raw trong filter PTS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi namhbnam1, 18/1/14.

Lượt xem: 25,424

1. namhbnam1 Mới đăng kí

Hôm nay em vừa nâng pts cs5 lên cs6 thì không thấy mục camera raw trong filter như cs5. Em đã cài bản full extended và camera raw 8.3. Tìm kiếm trên mạng thì vẫn thấy có bác dùng cs6 mà có camera raw filter. Vậy nên bác nào biết cách thêm camera raw trong filter thì chỉ em chứ cứ open ngay từ đầu dùng không được tiện. Cám ơn các bác trước.
    [​IMG] [​IMG]

...
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

lần sau bạn thử search Gu gồ trước nhé
    Dung_1990namhbnam1 thích bài viết này.
  3. rubia

rubia Thành viên cấp 3

hình như camera raw tích hợp trong FILTER chỉ có ở CC. CS6 thì phải vào OPEN mới ra, như trên clip bạn ZinP share.
    namhbnam1 thích bài viết này
  4. namhbnam1

namhbnam1 Mới đăng kí

ZinP : Cám ơn bạn nhưng mình biết cách đấy rồi, cái mình cần là bật camera raw trong lúc chỉnh sửa cơ.
    rubia : Mình cs5 mà vẫn có nè, tại vừa update nên xóa đi, giờ mất toi, thấy trên mạng nhiều bạn dùng cs6 mình để trong menu filter vẫn có cơ mà nhỉ.
    tranvan.muon : Rất cám ơn bạn, giải pháp bạn đưa ra mình thấy có người trên mạng nhưng không biết làm thế nào. Nếu được bạn gửi cho mình xin c-rack để mình dùng lâu dài.
    Mail: nguyennamit.94@gmail.com
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/1/14
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. vietdu

vietdu Mới đăng kí

Làm ơn cho mình cờ rắc bản 1.07 hoặc cờ rắc bản nào cũng được qua mail: saoluu1714@gmail.com cảm ơn bạn nhiều nhiều!!!^:)^
  6. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

tôi cùng câu hỏi với bạn này, có bạn nào giải thích dùm với ạ :D
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@sheva229 : Câu hỏi topic đã có các bạn trên kia trả lời xong, là bạn phải sài Windows 7 , và cài Photoshop CC, thì CameraRAW sẽ nằm ở mục Filter, nó cho phép bạn đang chỉnh sửa ở Layer, lại nhảy vào RAW chỉnh tiếp, rùi lại nhảy ra, chỉnh lại Opacity, hok vửa ý, thì lại chui vào RAW nửa, nhảy qua nhảy lại, thì sài mới sướng tay ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/3/15
    sheva229 thích bài viết này
  8. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Mình đang dùng CS 6, Camera Raw nằm ở Edit đó bạn
  9. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

tranvan.muon : vậy hả, tại mình dùng win 8, pts cs6 k thấy hiện lên nên hỏi :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Mình có cùng câu hỏi, hiện tại là win 10 rùi, CS6, có thể mần sao để camera raw nằm trong mục filter không, mình thấy rất tiện.
    Như hình này, tùy chỉnh trên layer.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn