Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Màu ảnh trong trẻo tự nhiên, ít người biết làm, thật đấy!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi Quân Net, 23/2/16.

Lượt xem: 46,717

1. Quân Net

Quân Net Thành viên cấp 2

2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mấy tấm trên mai nhà trông có vẻ khá là nguy hiểm hỉ.
  4. Quân Net

5. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ảnh trong nhưng ánh sáng quá nhiều làm vùng sáng mất chi tiết thì không được, bạn nhìn lại màu trắng của bạn đa số là đã mất chi tiết, những vùng gần ánh sáng mặt trời nữa. Cái thêm nữa là màu mà saturation lên quá cao thì nó rực rỡ nhưng cũng mất tự nhiên, bạn có nghĩ thế không?
  6. Quân Net

@Soullegend : Cám ơn bạn đã góp ý!
    Đa số ảnh khi làm mình thường nhìn vào histogram để cân chỉnh, vì nhiều lúc mình làm bằng nhiều màn hình khác nhau nên độ sáng cũng khác nhau mà.
    Mỗi phong cách hình có một cái riêng mà, hình ảnh trong thì phải sáng, nhưng cái quan trọng vẫn là cd cr nổi bật. Vintage thì thường giảm màu sắc đi, còn màu trong sáng thường phải làm nó rực rỡ đó bạn!

Lần đầu tiên kéo màu Nikon của 1 bạn, file gốc của bạn ấy chụp ra cũng rất đẹp, add preset màu vào thôi là đã đủ phê rồi.
    [​IMG]Untitled by Quân Net | 098 19 19 219

[​IMG]Untitled by Quân Net | 098 19 19 219
  7. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Chả có hình nào "TRONG TRẺO TỰ NHIÊN" trong số hình bác post. Thật đấy, nhìn giả lắm. Nói trong trẻo ko thì OK. sử dụng từ ngữ cho đúng bác nhé.
    Mình ko làm đc như bác đâu, thật đấy
  8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Tâm Hà Bác làm bài hướng dẫn anh em đi =))z =))z
    Tâm Hà thích bài viết này
  9. Luccaoni2584

Luccaoni2584 Thành viên cấp 1

10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

BíĐỏ e có ghi là e ko làm đc mà, thật đấy
  11. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Tâm Hà ko phải làm như thớt ! =))z =))z
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Tâm Hà Bác chắc đang khiêm tốn rồi, dân chuyên như Bác sao ko làm được.
  13. Quân Net

@Tâm Hà : Đợi tuts bác Tâm Hà chỉ giáo, thật đấy, hi hi :)
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

theo mình thì ảnh của bạn quá bình thường, rất nhiều người biết làm chứ ko phải ít người biết làm đâu !
    Tâm Hà thích bài viết này
  15. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Thánh Ma xuất hiện , thánh đã phán thì rất chuẩn =))z =))z đúng ko bác K.Trang =))z =))z
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Thiên Ma thiêng vc, đang định nhắc lão ^^
    Quân Net mình nói rồi mình ko làm đc như bác, lấy đâu ra tuts hướng dẫn, thật đấy
    K.Trang em amateur bác ơi
  17. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Mò mẫm Lr mãi ko đc!
    Chắc mình ko có năng khiếu :(
  18. Quân Net

19. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

- Suy cho cùng thì các bác vẫn cứ bình luận và bác thớt vaaxn cứ tiếp tục khoe "hình trong trẻo".
  20. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

mấy bạn toàn show cái tài ra... mà k share vs mọi người... người nào cũng giấu... haiz...

Ủng hộ diễn đàn