Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẫu bị ÁM MÀU kinh khủng.Nhờ các bác giải thích.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gyn Dz, 5/9/12.

Lượt xem: 9,903

1. Gyn Dz

Gyn Dz Mới đăng kí

Hinh thu 2;7 từ trên xuống và thứ 3 từ dưới lên ko xem dc mà bạn.
  2. TylerKid

TylerKid Về hưu

mình vẫn xem bt mà, ko hình nào die cả
    chắc do mạng đấy, có 1 topic trong 4rum mình ko xem được ảnh mà mọi người vẫn xem được bt
  3. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

dễ mà :| thế này nhé. gộp tất cả layer effect vào thành 1 group, r tạo layer mask ở group đó. là xong
  4. q.lieumy

q.lieumy Thành viên cấp 1

Theo hình chụp của bạn thì layer bạn chọn nằm bên dưới , mà 2 con mắt layer phía trên vẫn chưa tắt , thì bạn làm gì phía dưới làm sao thấy được .
  5. q.lieumy

Này nhé bạn tạo vùng chọn cho Mod , xong nhấp chọn Layer Mask và nhấn Ctrl + I ,
    Nó sẽ tô màu đen cho vùng chọn Mod để che Layer phía trên , và chỉ hiện phần Mod trong Layer phía dưới ,
    Tiếp theo bạn nhấp đúp chuột vào Layer Mask để mở : Panel Properties Masks , bây giờ bạn dùng chuột kéo 2 thanh trượt để chỉnh sửa
    -Density : Độ hòa trộn màu vùng chọn với vùng ngoài , sao cho màu 2 vùng hòa nhập liền lạc hơn
    -Feether : dùng để chỉnh độ mềm vùng chọn
    [​IMG] [​IMG]
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

7. q.lieumy

ý bạn là sao mình không hiểu
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:)) Ý mình bảo bạn chủ Topic Gyn DZ nên sử dụng Layer Mask đễ giảm bớt đọ Ám màu thồi mà :D
    Comment hơi ngắn nên bạn Thông cảm nha ;)
  9. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Hôm qua mình cũng vô tình xem đc bài hướng dẫn blend màu này bên Mương 14 và ý kiến cá nhân là đây thực sự là 1 tut khá nhảm, cái hình demo mà người viết bài sử dụng khiến cho người đọc có cảm giác stock còn ổn hơn cả sản phẩm sau khi retouch.
    Sản phẩm sau khi blend thì mod bị ám màu nghiêm trọng, nhìn như bị dán 1 lớp băng dính vàng lên ảnh vậy :|

[​IMG][​IMG]

Bạn chủ thớt nên tham khảo 2 topic ở trong 4rum mình là Blend mùa thu vàng Blend màu nắng ấm, đảm bảo đẹp hơn cái của Mương 14 ;))
  10. Ba duy

Ba duy Thành viên cấp 1

Mình cũng bị trường hợp giống của bạn , brush đen rồi tô vào layer mask cũng chả thấy có gì thay đổi , mà còn không thấy gì trên layer mask cơ .

Ủng hộ diễn đàn