Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẫu thiết kế nội thất biệt thự Khang Điền (nhờ mọi người góp ý)

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi Anphuthinh Decor, 8/4/14.

Lượt xem: 9,524

1. Anphuthinh Decor Mới đăng kí

Dựa trên tính cách của mỗi thành viên trong nhà, em đã thiết kế những phong cách khác nhau cho mỗi căn phòng bằng những nội thất có phần tương đồng, từ đó tạo ra những góc nhìn mới lạ, đảm bảo sự tinh tế và thanh lịch cho biệt thự.
    Các bác xem rồi góp ý kiến cho em với:

Phòng khách

Phòng khách nối liền với phòng ăn

Nhà vệ sinh

Phòng ngủ bé trai

Phòng ngủ bé gái

Phòng ngủ lớn

...
    Shenvi, lenamdung, Phạm Khánh Duy6 người khác thích bài viết này.
  2. JayJDesigner

JayJDesigner Mới đăng kí

Em xin mạn phép hỏi, sản phẩm này của anh có 1 sự Pờ rồ nặng, hình như a dùng 3D Studio Max để design phải k ạ?! các cảnh phòng được render mất thời gian lâu k ạ?! hy vọng a có thể add nick facebook.com/jimmykpf.prince (vui lòng copy cái link dán vào trình duyệt giúp e, vì e chưa đủ 20 bài viết ạ) để e có dịp được kết bạn vs anh, em là designer nhưng sắp bắt đầu nghiên cứu về 3D, e chỉ dùng Pts - Corel - AI để làm việc thôi ạ.
    ___-----___ Chốt: Quả này oách quá anh ạ, nhìn chung e cảm thấy bố cục - trang trí nội thất rất ổn ạ ___-----___
    Anphuthinh Decor thích bài viết này
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mấy cái máy vòm phải chi cho nó ốp gỗ cùng với len chân tường luôn thì quá đẹp.
  4. Anphuthinh Decor

Anphuthinh Decor Mới đăng kí

JayJDesigner : ừm, anh dùm max để vẽ, anh cũng lượn lên đây học kinh nghiệm thôi, anh đang làm bên thiết kế nội thất An Phú Thịnh, bên này nhiều dự án quá nên a ko lượn face mấy tháng nay rồi. Em coi thêm mẫu thì vô web tham khảo được ko anphuthinh.vn :)
  5. Thu Thảo

Thu Thảo Thành viên cấp 1

Em không còn gì để bình luận, chỉ thấy quá đẹp :(
  6. huydosg2008

huydosg2008 Thành viên cấp 1

Mấy cửa vòm không hợp với mẫu biệt thự kiểu này. cá nhân mình thấy không ăn nhập với trần và nội thất khối đường nét đơn giản. Tổng thể kiến trúc và nội thất thì đẹp
    ductri thích bài viết này
  7. Lighthouse07

Lighthouse07 Mới đăng kí

Mình thấy các diện tường phòng ngủ còn đơn giản quá. 2 phòng ngủ có giường kê ngay cửa sổ không hợp lí, có cảm không an toàn khi ngủ,mặt khác đây là nơi có sự ảnh hưởng lớn của khí hậu, thay đổi thời tiết...nên sẽ ảnh hưởng tới giấc ngủ của người sử dụng. Bạn nên bố trí thành 2 của số bé 2 bên đầu giường thì đẹp + hợp lí hơn.
  8. namm0j

namm0j Thành viên cấp 1

màu sắc kết hợp vật liệu khá đẹp, hiện đại, trang nhã. ánh sáng tự nhiên trong phòng đã đủ đẹp nên ánh sáng từ các đèn và trần hợi bị lố, không ăn nhập với bên dưới. tổng thể trông đẹp nhưng chưa thật, một số chổ hơi vô lí. (ý kiến riêng. :") !!!)
  9. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

thích nhà wc :3
  10. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Chả biết gì về kỹ thuật, thấy đẹp, mình mà là chủ nhà thì duyệt luôn :D
  11. daicaothe

daicaothe Mới đăng kí

Rất đẹp bạn! Anphuthinh Decor@ .Mình chuyên thiết kế và thi công làm Đèn Neonsign cho các công trình xây dựng lớn .Nhưng mình vẫn thích của bạn hơn.
    Rất mong được hợp tác cung cấp , thiết kế và thi công đèn Neonsign cùng bạn .Chúc bạn thành công !
    NEONSIGN - QUẢNG CÁOĐẠI CAO THẾ
    531b Tô Ngọc Vân - P.Tam Phú - Q.Thủ Đức - TP.HCM
    ĐT : 090 88 77 912 NR: 08 62 7979 12
  12. ThanhTu19x

ThanhTu19x Thành viên cấp 1

phòng ngủ bé trai em nghĩ bác nên kê lại cái bàn học để có thể thu đc as tự nhiên :)
  13. shojijo

shojijo Mới đăng kí

1. Mấy cái vòm thấy không hợp.
    2. Phòng ngủ bé gái đã dùng nhiều màu quá rồi không nên sử dụng vân gỗ nữa.
    3. Bạn vẽ đẹp nhưng as đều quá, không có điểm nhấn, thiếu bóng đổ.
  14. TissGraffy

TissGraffy Thành viên cấp 2

Tuyệt vời. Sau này có đạn cứ phải design cho nhà mình kiểu này :v Tuy nhiên phòng ngủ lớn ý, đừng để cửa sổ ngay đầu giường bác ạ. Tối kỵ phong thủy (em xem trên tv bảo thế, vì làm cho khi ngủ cảm giác có ma ở trên đầu)
  15. lê quốc

lê quốc Mới đăng kí

Mình chỉ có 1 số góp ý nhỏ : là giường ngủ ít ai để đưa đầu trực tiếp ra cửa sổ có thể bị ánh nắng và nhiệt bên ngoài tác động. Còn 1 số bạn nói diện tường phòng ngủ còn điệu thì mình cho là bạn bố trí như thế là ok rồi . Vì chức năng phòng ngủ là tĩnh , không nên bố trí quá nhiều chi tiết , tranh ảnh.
  16. chinxeng

chinxeng Mới đăng kí

Bạn render rất đẹp, ý tương thấy ổn. Nhưng luật phong thủy kị cửa sổ đầu giường bạn nhé. Bồn tắm trông bắt mắt nhưng để phần vệ sinh e là hơi khó trong quá trình sử dụng
  17. nhanpt

nhanpt Banned

mẫu thiết kế biệt thự đẹp

Ủng hộ diễn đàn