Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Màu trong trẻo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khanhpari, 8/8/15.

Lượt xem: 3,875

1. khanhpari Thành viên cấp 2

Nguồn : VDS

...
    SAMASA, Phạm Hữu Dư, SwingsOnlyone3 người khác thích bài viết này.
  2. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Mẫu đẹp à :D
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

mình thấy da ám green :D ko tin bạn thử đo màu
  4. khanhpari

khanhpari Thành viên cấp 2

Cảm ơn phươngthustudio rất nhiều. Từ ngày tham gia diễn đàn tới giờ nhờ bạn góp ý và chỉ dạy cho mình mà mình có thêm tí tiến bộ. Không biết bạn ở đâu cho mình theo học với, tầm nhìn và cảm thụ màu sắc của bạn tốt quá. Rất ngưỡng mộ tài hoa của bạn. Mong bạn chỉ dạy thêm cho mình nha.
    hoandsg thích bài viết này
  5. Vu Diep

Vu Diep Mới đăng kí

chính xác là ám green và cả vàng luôn, thử 1 tấm cùng bạn[​IMG]
    hip lun thích bài viết này
  6. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

[​IMG][/IMG] [​IMG][/URL][/IMG] Chu choa mod đẹp quá . xin phép chủ thớt múa rìu qua mắt thợ , mình làm thử tý :D
    hip lunphuongthustudio thích bài viết này.
  7. minhjim

minhjim Mới đăng kí

Ành của Vu Diep có vẻ ổn hơn của nhatha thì phải, hồng cứ như em bé vậy !!! :D:D:D
  8. phuongthustudio

chào thớt , xin lỗi đã cmt topic của bạn ,. Mình thấy từ xưa đến giờ mọi người nhận xét ảnh mà bạn blend đều bị bạn đá xoáy ! Bạn ko bao giờ thừa nhận !
    Cho mình hỏi bạn đang dùng màn hình gì ?
    màu màn hình của bạn hiển thị sai hay đúng ?
    Tốt nhất là để mọi người trên diễn đàn cho nhận xét
    Còn đây là lần cuối cùng mình bình luận topic của bạn !
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/15
  9. hien 1234

hien 1234 Thành viên cấp 1

thu voi cac bac mot tam ,mong anh em danh gia ho
  10. khanhpari

Cảm ơn Phuongstudio . Màn hình mình dùng dell 2414 , mình có gọi thợ canh màn hình đến canh , thợ chỉnh màu lab Thế Quân xuống canh với dong máy lamda, theta và cả máy nhỏ. Mình làm design chỉ biết nhiêu à.
  11. khanhpari

Phuongthustudio ! Blend là gì bạn ? Và bạn hay nhận xét mình thì bạn phải chứng minh bạn làm như thế nào ? Hình bạn làm ra sao ? Giờ bạn chỉ nói sao mình tin góp ý của bạn đúng ? Blend màu là sự hòa trộn màu sắc tất nhiên sẽ có ám màu còn ám màu mức độ như thế nào lại khác , ám màu đó dùng để xuất album hay đăng facebook. Xuất máy lap hay in photobook ? Còn nói đến không ám là phải nhắc tới chỉnh màu .....
    Bạn chỉ nói bằng miệng , vậy tác phẩm bạn làm như thế nào ?
    Không phải không lắng nghe bạn mà mình rất tò mò bạn làm thế nào ? Bạn blend ra sao ?
    Nói luôn đi đôi với làm
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

khanhpari bác phuongthustudio này m xem vài topic của bác này r, trình ps của bác ấy nhìn qua cũng biết không dưới 6 năm với ps đâu, ít nhất là 8 đến 10 năm, skill thuộc hàng cao thủ r. màu có đẹp hay không là do mắt bạn, không phải do cái mà hình chuẩn hay không, màn sai màu nhưng skill xử lý màu tốt vẫn cho ra được những tác phẩm đẹp.
  13. hien 1234

hien 1234 Thành viên cấp 1

toi thay thu vang thieu do o vung sang nhieu qua ,neu co bend cung khong am nhieu vay ,do la suy nghi cua minh
  14. phuongthustudio

:) 2 cái màn hình khác nhau , ko cùng quan điểm , có thể bạn đúng mình sai , và có thể ngược lại !
    Với mình blend vừa tay là đủ ,
    cái này mình blend chưa đầy 3 phút và cố tình tăng green hơn mức bình thường !
    mình cũng chẳng muốn chứng minh làm gì , Nhưng vấn đề ở đây là quan niệm về blend màu của bạn và mình hoàn toàn khác
    Với pic trên mình blend đảm bảo là bạn xem qua màn hình của bạn sẽ thấy nhạt :) thậm chí tông green còn ko thể thấy rõ dàng ! mặc dù tông green mình tăng gấp đôi :D
    Nhưng với cái mh của mình lại khác ! màu green quá rực ! nếu bạn xem đúng như vậy thì , một trong 2 ta phải đi cân lại màu màn hình :)

Lời kết! Đây là một diễn đàn mọi người đều đc bình luận tác phẩm của nhau . Mọi cmt dù là gạch hay đá cũng đều là muốn cùng nhau tiến bộ ! :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/8/15
    khanhparihien 1234 thích bài viết này.
  15. phuongthustudio

có thể chúng ta đang như này :))
  16. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Ai cũng có lý của riêng mình ! Nói thật thì thường mất lòng mà ...
    Cái đẹp có giống công thức toán học đâu ! Làm toán 1+1 = 2 Chắc chắn là đúng , nhưng 1 bài văn, hay 1 bức ảnh thì có người khen ,chê là điều " quá bình thường nuôn ".
    Tất nhiên mầu màn hình thì " mỗi cây mỗi hoa , mỗi nhà mỗi cảnh " sao giống nhau được .

Cá nhân mình thường để Color Settings - Desaturate Monitor Color By là 26 % Và muốn xem file của mình như mầu sắc thế nào thì mình mang đến Lab mình hay in ảnh bảo nó in thẳng không được tác động , sau đó mang về test màn hình ở nhà đẹp theo sở thích thì thôi ...:D
    Mình thấy ảnh trên màn hình và ảnh in ra là một 9 một 10 không khác nhau là mấy :))
    phuongthustudio thích bài viết này
  17. khanhpari

18. khanhpari

19. khanhpari

Màn hình mình chắc sai do canh với màn hình lab trong sài gòn còn bạn ngoài bắc. Nhìn màu trên mạng thực tế sai hay đúng không quan trọng mà quan trọng là màu sau khi xuất ép.
  20. khanhpari

Bản thân mình dân làm lab ra mình chỉ hiểu ở vấn đề in ảnh sao phù hợp . Tùy loại giấy in ra sắc màu khác, cách pha thuốc, nhúng profile,.....và người chỉnh màu.

Ủng hộ diễn đàn