Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẫu website mình mới làm, mong mọi người cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi luugiabao, 15/7/14.

Lượt xem: 4,998

1. luugiabao Mới đăng kí

Mình vừa thiết kế mẫu website này , mọi người cho mình xin lời nhận xét đóng góp, thanks mọi người.
    Ps: Nếu các bạn muốn xem hình full thì các bạn có thể vào link này hoangledesigner.deviantart.com/art/Want-to-comment-468219126?ga_submit_new=10%253A1405428049 để xem :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/7/14
    Emerald, Jos Skeleton, benhudie1 người khác thích bài viết này.
  2. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Mình rất thích tông màu trắng của bạn
    Nó thực sự đẹp.

Tuy nhiên dưới đây là ý kiến của mình. Nó sẽ không làm ảnh hưởng nhiều đâu
    - Bề rộng chính của bạn là 9xx px thì logo bạn cũng nên bỏ trong đó. Đề phòng trường hợp màn hình nhỏ.
    - Hello we are bạn nên cho cách dòng lớn chút. Cảm giác chật chội lắm
    - Mình có cảm giác bạn dùng ít nhất 2 fonts chữ cho website. Không biết đó có phải là ngụ ý của bạn không. Riêng cá nhân mình chưa bao giờ có ý định dùng 2 fonts chữ cho web nên thấy hơi thắc mắc.
    - Cuối cùng. Icon chuyển slide (next + pre) làm nhỏ hơn sẽ tinh tế hơn. Vì site của bạn mình để ý icon của phần social cũng nhỏ , icon product intro dưới hello cũng khá nhỏ

Thân ! I'm Bricks Ds
    killua.91, Nguyễn Tất Thắngmindnie thích bài viết này.
  3. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

Thanks bạn đã góp ý .
    Ở phần logo , đây là mẫu website mình thiết kế theo dạng sẽ full màn hình, nó sẽ tự động giản ra và thu lại với kích thước màn hình hiển thị , nên khi vào màn hình nào nó sẽ tự thu về vừa với kích thước màn hình đó . ( mẫu mình làm có kích thước 1200 px )
    Còn phần Hello we are chắc có lẻ do mình để khoảng cách dòng hơi sát nên chắc tạo cảm giác vậy, sẽ tiếp thu ý kiến
    Còn phần font chữ thì theo mình nghĩ thì font chữ nhiều hay ít không phải là vấn đề, vì chủ yếu sử dụng sao cho nó hợp lý là được, miễn đừng lạm dụng quá sẽ bị nặng website khi load.
    Phần icon chuyển slide thì mình cố tình làm to để cho nổi bật cái banner , nếu làm nhỏ đi thì nó sẽ bị trống trơ phần banner đó :D
  4. Jos Skeleton

Jos Skeleton Thành viên cấp 2

Đẹp lắm, hiện đại & sạch sẽ. Nhưng mình vẫn thích logo nó nằm phía trên vị trí cái đèn chụp (canh phải với ND chính) như bạn huynhtoan.it nói.
  5. Jos Skeleton

mình đang tập làm 1 giao diện website, mình thích kiểu full màn hình, điều hướng bằng cách lăn chuột & áp dụng responsive design. Không biết là 3 cái đó có thể kết hợp với nhau không & mình phải setup chiều ngang là bao nhiêu vậy luugiabao ?
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

3 cái trên đều có thể áp dụng trên 1 website... cái chính bạn code đc hay ko thôi
    Jos Skeleton thích bài viết này
  7. Jos Skeleton

code thì mình thua rồi, tính làm ra hình dáng rồi nhờ bạn khác code. Mà giờ không biết bắt đầu với chiều ngang bao nhiêu cho nó full mọi cỡ màn hình
  8. Mèo Tôm

Mèo Tôm Thành viên cấp 1

Font chữ ko được sướng mắt cho lắm bạn à. Nhận định riêng.
  9. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Nhìn rất đẹp và hiện đại.Nhưng theo mình các chi tiết hơi nhỏ,chữ cũng nhỏ(cảm giác căn mắt để nhìn rất khó chịu).Bạn chừa 2 bên lề nhiều nên nhìn cảm giác co cụm ở giữa,nên nới ra 2 bên 1 chút để cân đối và chi tiết to len sẽ hợp hơn.Còn 3 hình nội thất bạn nên thay hình có nhiều đèn để tôn vinh wec mình lên, chứ hình đó giống wec nội thất chung chung.Mạo muội.
  10. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Kaka, dạo này Pro gê nha, đang free hay làm ở đâu thế a, bữa giờ có gé chị Tú chơi hok :)), lâu quá ko có ai chém gió :v
  11. vutxdesigner

vutxdesigner Thành viên cấp 1

Nhìn giao diện từ trên xuống người xem bị đảo mắt nhiều, các chi tiết bé thì quá bé (text detail và icon) ngoài ra hình ảnh bạn nên cho nền mầu, các ảnh lớn hơn nên có nền bên dưới đỡ mầu trắng (nhìn bị lóa). Mình xem trên màn hình có độ phân giải 1920x1200
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  12. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

Jos Skeleton Chiều ngang thì theo mình làm thì hay sử dụng kích thước 1920px ,vì đây cũng là kích thước vừa với màn hình mình đang sử dụng, mẫu này lần trước làm mình quên để ý tới kích thước vừa màn hình nên nó hơi bị lấn 1920px. Còn khi lên code thì bên đó họ sẽ biết cách chỉnh để nó full với mọi màn hình. Mình cũng có 1 vài mẫu theo kiểu bạn muốn làm full màn hình, lăn chuột , responsive, nếu bạn thích thì có thể xem qua hoangledesigner.deviantart.com/art/Impression-433333687

lamvo997 Thanks bạn góp ý, thật ra font nội dung là mình để theo chuẩn bên nước ngoài hiện giờ đang sử dụng là size 13 ( không biết bạn có phóng lớn hình ảnh để xem lớn mẫu web không vì mình thấy chữ mình đọc cũng khá là rõ và không bị căng mắt, có thể do màn hình của bạn bị hơi sáng so với màn hình mình nên chữ ko rõ lắm ) Còn việc cụm nội dung lại ở giữa là mình cố tình làm vậy, mình chỉ định full ở phần menu và phần banner thôi, còn lại giới hạn nội dung ở kích thước 1200 để khi responsive nó không bị ảnh hưởng nhiều. Hình ảnh mấy cái đèn thì thực ra do hình mình cần có nền trắng nhưng không kiếm được nhiều hình nội thất đẹp mà đa dạng mẫu mã nên phải sử dụng hình ảnh đèn hơi bị nhiều :v

kjng_lamboghini Anh m thay đổi nhan sắc ngoạn mục thế mà m cũng nhận ra à, cũng giỏi phết :3 Anh vẫn làm ở cty trước giờ , thế còn nhóc còn làm ở ông Chương không hay đi chổ khác rồi . Cũng có lâu lâu rũ bà Tú với mấy bà kia đi chơi. Mún chém gió thì qua đây anh m chém cho trúng gió luôn :3

vutxdesigner bạn đã phóng to hình ảnh để xem chưa ? Vì mình thấy hình mình để theo gọn gàng cũng đâu tới nổi bị đảo mắt nhiều. Mẫu này mình thiết kế theo lối sạch sẽ thoáng với tone trắng làm chủ đạo nên không thể để nền các sản phẩm là nền màu được . Còn việc bạn xem bị lóa chắc có thể do màn hình của bạn bị sáng chói nên bạn gặp trường hợp vậy, vì mình cũng đã thử xem mẫu của mình ở màn hình sáng lạnh và màu sắc trắng xám hơi bị quyện vào nhau làm bị chói mẫu ( màn hình mình là màu ấm )
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/14
  13. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

luugiabao cái mặt gian tà ấy làm sao mà chạy đâu đc :)) , nghỉ bên sếp Chương rồi :D, cho địa chỉ đi mang bom qua ném cho zui :))
  14. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

kjng_lamboghini cái mặt ta ngây thơ trong sáng thánh thiện nghe chưa O:-) ra bệt mà đấu khẩu chém gió B-)
  15. chim sau be nho

chim sau be nho Thành viên cấp 1

:D chỉ có một ý kiến nhỏ nhỏ sau bao năm làm web là giao diện đẹp chỉ để designer ngắm còn khách hàng ở Việt Nam thì toàn thích phong cách !!@@#$@@ ko giống của mấy anh nước ngoài đâu :v. Ở VN cứ tận dụng được khoảng trống nào là dùng hết ko bỏ xót
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  16. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

chim sau be nho bởi vậy nên tui chỉ thích làm cho khách hàng nước ngoài là vậy :3 nhưng mà cũng nhiều khách hàng nước ngoài gu thẩm mỹ cũng kinh lắm, nhưng cũng không cải lương với tận dụng mọi khoảng trống như khách hàng Việt nam :)))
  17. Jos Skeleton

luugiabao bạn có code không hay chỉ làm giao diện thôi, mình muốn kiếm 1 bạn hợp tác code trang mình làm
  18. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

Jos Skeleton mình chỉ thiết kế giao diện thôi bạn :D
  19. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

font chữ đúng là nhìn ko sướng mắt lắm,
  20. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

@Jos Skeleton: ngang dọc không quan trọng lắm . Grid giờ 960px là nhỏ thường giờ làm theo grid 1170px thì bề ngang bạn có thể để là 1600px còn dọc thì trang dài bao nhiêu kéo bấy nhiêu thôi. Màn hình Design của bạn Resolution là bao nhiêu thì để bề ngang tầm đó thiết kế xong view cho chuẩn.

luugiabao: góp ý chút là font typo bạn dùng xấu quá nhất là cái font này có cái chữ " W " nhìn chả liên quan gì đến mấy chữ còn lại . mấy icon Social mình thấy chưa đều nhau . khuyên bạn nên dùng FONT thay vì việc dùng icon png (tránh việc lên màn hình độ phân giải cao sẽ bị vỡ) - bạn có thể tải font và dùng nó tại đây : fortawesome.github.io/Font-Awesome/cheatsheet/
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn