Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẫu website mình mới làm, mong mọi người cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi luugiabao, 15/7/14.

Lượt xem: 5,000

1. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

iViperious góp ý với bạn, icon social mình xài là font, cùng size , chắc bạn chưa bao giờ để ý là dù icon cùng size nhưng có chiều cao không hoàn toàn bằng nhau, ngoài ra nếu không xài icon bằng font thì mình xài icon bằng vector , sẽ không lo việc lên màn hình độ phân giải cao bị vỡ như bạn lo ngại việc xài icon png
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bạn khá ngang và bảo thủ :) nên kệ bạn thôi!
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  3. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

Mình không có ngang và bảo thủ bạn à, do bạn nói ko đúng thì mình nói lại góp ý bạn thôi, còn nếu nói mình bảo thủ, vậy mình đăng bài lên để nhờ mọi người góp ý chi bạn ? nếu vậy thì mình đã ko đăng bài rồi bạn à
  4. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bạn nên đi khám lại mắt nếu cho rằng icon social thế kia là cùng font size nhưng vì lí do không cùng chiều cao chiều rộng nên nhìn thế kia :) icon của bạn dùng bằng Vector ? bạn dùng vector kiểu gì để đưa lên web khi cắt CSS/HTML vậy ?
  5. luugiabao

luugiabao Mới đăng kí

mình nghĩ người khám là bạn thì đúng hơn , web này mình thiết kế, và cái icon mình sử dụng cũng là do mình dùng font, ủa chẳng lẻ mình đang giữ cái font icon đó mà mình không bít nó cùng size hay không hả bạn . bạn bớt tự cao đi bạn. Người bảo thủ mới chính là bạn đó
  6. __zak__

__zak__ Thành viên cấp 1

thực sự cũng định góp ý chút, cơ mà đọc cmt nãy giờ nên chẳng muốn nói gì nữa
  7. Kami Shino

Kami Shino Mới đăng kí

Chào luugiabao,

Về tổng quan, theo mình thì website của bạn tương đối dễ nhìn và thoáng - đây là điểm thu hút mình. Tuy nhiên, nếu đứng ở góc độ người sử dụng web thì mình cảm thấy mọi thứ chưa hài hòa, cụ thể là giữa Heading và Bodytext.

Việc sử dụng Heading lớn để làm nổi bật rất thuận lợi cho việc lướt web, nắm nội dung (scan). Tuy nhiên, phần bodytext so với heading làm mình có cảm giác nó chuẩn bị "ăn mất". Một trong những giải pháp:
    • Tăng kích cỡ bodytext hoặc
    • Giảm kích cỡ heading hoặc
    • Bỏ luôn bodytext chỉ để lại heading và button
    Một điểm lưu ý nữa là khi bạn thiết kế ở grid 1170px hoặc bất kỳ grid nào thì mình nghĩ bạn nên hạn chế sử dụng độ phân giải quá cao so với grid (VD: 1920px so với 1170px). Lý do rằng: khi độ phân giải chênh lệch quá cao nó sẽ tạo rất nhiều khoảng trống thừa mà đứng ở góc độ người dùng/ khách hàng thì có thể họ không thông cảm cho mình được. Họ chỉ quan tâm đến điều mà họ nhìn thấy/ cảm nhận.

Đây là ý kiến riêng của mình, nếu bạn có bất kỳ thông tin nào khác thì cứ phản hồi, chúng ta cùng thảo luận. :D
  8. haivlit

haivlit Banned

Trình bài có vẻ rời rạc quá, không thấy có focus vào đâu cả. bạn nên thiết kế sau cho có nhiều thông tin một tí :)
  9. Leviathan

Leviathan Thành viên cấp 1

Cá nhân em thấy bác làm tốt lắm r . . . Các web nước ngoài làm còn ít text và thoáng hơn nữa cơ . . . P/s: có thể cho em xjn cái font dùng làm heading ko ạ :3 :3
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn