Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

.Max United Education Group Logo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Thái Châu, 25/4/16.

Lượt xem: 4,548

1. Thái Châu Thành viên cấp 4

Hỗm rày chém anh em quá. Hôm nay rãnh đưa bài lên cho anh em chém lại. Logo mới làm xong luôn.
    Link :
    https://99designs.com/brand-identit...amic-education-group-brand-logo-sydney-616178
    Tôi mới làm để tham dự bài này, bài vẫn còn hạn nộp, anh em cứ chém thoải mái, mình chẳng bao giờ cay cú như mấy đồng chí kia ... @@
    Đề : Logo của 1 trường bên Úc, chuyên nhận du học sinh khắp nơi, và có làm dịch vụ visa cư trú. Họ cần thể hiện rõ 2 điều này trên symbol.
    Hình bài thi :
    Chỗ nào không tốt, ae góp ý mình Edit lại. Thanks for watching.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Cá nhân em chém ngu tí nha bác! (ý kiến cá nhân thôi ạ)
    Về cái symbol thì cái mũ và cái đường line của cái máy bay là em thấy ko được hợp lý cho lắm, còn nói nó ở chỗ nào thì em cũng ko biết diễn tả sao nữa, nó nghiêng ko nghiêng hẳn, đứng cũng chẳng đứng hẳn :v.......
    Phần type thì nói chung là đẹp nhưng mà bác chọn cùng 1 loại font hơi tiếc cách bác kết hợp font 1 chút để em đc mở rộng tầm mắt
    Tracking và kerning theo em thì chưa hợp lý cho lắm
    Cái này của bác giá đắt hơn 2 triệu phải ko? Nếu là em thì em mua đc :v
    Thái Châu thích bài viết này
  3. bdesign

bdesign Banned

Thày Trâu em làm quả này chưa xứng với tài năng của thày. Vài dòng bi bô.
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nó bị khuyết điểm ngay chỗ cộng dây nón, cho nó đi thẳng xuống thì nó sẽ đè lên chữ M. Nên xử lý cho nó "quẩy" theo chiếc máy bay luôn.
    Còn logo thì nó mang hình cửa sổ, nên nó có tí độ nghiêng để tạo điểm nhấn, chỗ cái viền cắt của nó với Logo cũng hơi khó, vì làm bằng nét của cửa sổ thì nó sẽ hoà vào cửa sổ luôn r, còn cắt mỏng như hiện tại thì có vẻ hơi mất cân xứng.
    Mình có 1 hướng xử lý là bẻ cong cái ô đỏ của chữ M, nhưng mình sẽ làm khi vào final. Bây giờ cho thằng Khách nó duyệt ý tưởng, Logo này mình cũng chưa cân chỉnh hoàn toàn.
  5. Thái Châu

phankien9x :
    Nó bị khuyết điểm ngay chỗ cộng dây nón, cho nó đi thẳng xuống thì nó sẽ đè lên chữ M. Nên xử lý cho nó "quẩy" theo chiếc máy bay luôn.
    Còn logo thì nó mang hình cửa sổ, nên nó có tí độ nghiêng để tạo điểm nhấn, chỗ cái viền cắt của nó với Logo cũng hơi khó, vì làm bằng nét của cửa sổ thì nó sẽ hoà vào cửa sổ luôn r, còn cắt mỏng như hiện tại thì có vẻ hơi mất cân xứng.
    Mình có 1 hướng xử lý là bẻ cong cái ô đỏ của chữ M, nhưng mình sẽ làm khi vào final. Bây giờ cho thằng Khách nó duyệt ý tưởng, Logo này mình cũng chưa cân chỉnh hoàn toàn. Còn nếu không được vào Final thì khỏi chỉnh, đỡ mệt.
  6. Thái Châu

bdesign :
    Mình thiết kế không hoàn toàn theo ý tưởng riêng mình được, phải theo sở thích khách hàng, họ cần thứ đó, thứ đó, thì tìm cách chèn vào, chứ nếu là theo ý riêng thì mình sẽ loại bỏ cái nón, nó sẽ đẹp hơn với cái vương miện cách điệu theo cây viết.
  7. Thái Châu

bdesign : vậy quả nào mới xứng với "tài năng" của mình !? :))
  8. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Có lẽ bác nên tối giản cái logo đi chút nữa thử xem ạ!
    Nó bị nhiều thứ đè lên quá ấy cái nón tốt nghiệp, rồi cái cửa sổ (bác nói em mới biết :v) rồi lại cái máy bay.
    Nếu bác làm theo ý khách mà như này thì quá good rồi, em mà bị khách quẩy cho 3 cái chi tiết vào 1 cái logo đôi khi em cũng méo biết quẩy như nào
  9. Thái Châu

Trong link cũng có những mẫu ít chi tiết hơn mà mình đã làm. Bấm vào link bạn sẽ thấy.
  10. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Theo mình thứ nhất là tiểu tiết quá nhiều. Phần cửa sổ có thể không cần viền xung quanh (giống logo Windows 10), nét ở giữa cũng nên dày ra một chút. Phần đuôi cái nón để như vậy là không ổn, có thể di chuyển qua góc đối diện thử xem. Phần đuôi máy bay vậy cũng hơi kỳ, tạm thời mình chưa biết nên như thế nào nhưng để như vậy thì rối quá, logo bị cắt xẻ nhiều quá.
    Về phần chữ, theo mình education group có thể dùng kiểu Sans serif để tránh bị lặp, với lại font Trajan này để nhỏ quá cũng không phát huy được vẻ đẹp của nó. Theo mình là vậy.
  11. Thái Châu

doanhaitu: Phần Font thì khách nó thích Font đó.
    Còn cái nón và mảng cắt xé hơi nhiều mình sẽ xem lại, có thể mình sẽ bỏ đường ngang của cửa sổ, sài chung với đường vòng bay của máy bay, để lượt bớt 1 mảnh cắt, cái nó đó nếu xử lý không tốt thì mình sẽ đưa ô M về bo tròn ngay đó và bỏ viền, hoặc sài viền bo cho cái phần dưới nón luôn để nó kết dính tốt hơn.
  12. Thái Châu

Mình mới chỉnh sửa lại ae cho mình ý kiến :

13. bdesign

bdesign Banned

Logo MOET hay MOEM hôm nọ mới tạm xứng với tài năng ngất ngưởng của thày Trâu em. Ở đây thấy có chú HaiXanh123 làm logo vào hạng táng đởm kinh hồn đấy. Vài lời bi bô.
  14. Thái Châu

bdesign : Mình chỉ làm lúc rãnh thôi, cũng cố gắng nhưng vào Final là bị nock cmn out thôi.
    Công việc hiện tại mình đang làm k liên quan gì đến thiết kế, nên lên làm Online, ngoài kím Hên ra, còn luyện tay nghề và thoả đam mê thôi, giành giải thì quan trọng, nhưng k đc cũng k sao.
  15. nhatnguyen1701

nhatnguyen1701 Thành viên cấp 2

Bỏ máy bay đi là đẹp, gọn gàng, sạch sẽ :)
  16. bdesign

bdesign Banned

Mẫu #126 và #134 tốt, chặt chẽ, đơn giản. Chắc một trong 2 mẫu này sẽ trúng.
  17. Thái Châu

Nhưng nó yêu cầu khi bỏ Text, Symbols đứng 1 mình thì phải nhìn ra nghành giáo dục và du học sinh. 2 mẫu đó không làm được điều đó.
    "that's right direction. it is possible could be stand out and tell people straight away it is an education and migration company (imagine if i take off the words)?"

18. bdesign

bdesign Banned

À ra thế. Để lát tối mỗ xem lại 99design, sẽ dự đoán xem cái nào trúng, theo yêu cầu như trên.
  19. bdesign

bdesign Banned

Đã xem tất cả. Được có 2 cái #126 #134 trông chặt chẽ, lại không theo yêu cầu đề bài. Nay thấy thêm #128 cũng ổn, nhưng theo đề bài chắc vẫn chưa đạt (đặt riêng symbol vẫn ra giáo dục+du học). Còn lại chả cái nào được, có trúng thì mỗ cũng không phục. Nay xét hóa ra cái của thày Trâu em lại đúng yêu cầu nhất. Nhưng về design thì đàn em đây xét thấy chưa xứng với tài năng của thày.

Vậy giá như thày Trâu lấy symbol giống của thằng #128, cho vào giữa dòng text của thày cho ngay ngắn đứng thẳng không nghiêng ngả, bên trên cho cái nón chính giữa, tối giản bằng 3 line đậm xếp thành cái nón, chứ không nên tả thực như thế, sợi tua thì thầy trịnh trọng nhẹ nhàng thả xuống góc phải trên, bằng 1 line cạnh chữ E. (theo thứ tự MEUG #128) Bên góc trái dưới, thì thày cho máy bay nằm sau chữ U, bay chéo lên góc phải trên, hay cách điệu thành E-U gì đó. (Ở đây là phải bay đến Úc để du học, chứ cái thày đang làm lại là từ cái nón Úc bay đi). Tất cả nằm gọn trong hình vuông. Sau cùng, giá như toàn bộ line bao quanh EUMG đang vuông, thày tìm cách cho thành bản đồ nước Úc thì càng rõ nghĩa hơn. Giá như cái của thằng #128 mà sửa thêm tí sao cho đặt riêng vẫn đúng yêu cầu, thì dễ hơn của thày.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/16
  20. Thái Châu

bdesign : để mình xem lại, nhưng cái bản đồ nc úc thì k đc rồi, bản đồ và nhà hát opera mình đã làm nhưng khách nó k chấp nhận, nói chung là bố cục, còn vị trí dàn chữ theo thứ tự thì khi nào nó ok là nó sẽ kiu mình sắp xếp lại thôi nên vấn đề đó k lo. Nhưng nếu như như thằng #128 thì nó k còn là cái cửa sổ như ý nghĩa ban đầu nữa.
    Mình cũng đang xem xét cho Logo mình đứng thẳng lại, để chờ phản hồi từ nó xem ntn, rồi sẽ edit theo vậy.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn