Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mấy anh, mấy chị, mấy cô , mấy chú, mấy bác cho em hỏi cách set ánh sáng ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi DreamsFashion, 6/9/16.

Lượt xem: 4,193

1. DreamsFashion Thành viên cấp 1

Cho em làm sao để set ánh sáng được như tấm hình trên ? có phải là người mẫu đứng cách xa background để cho background tối lại ánh sáng đánh mạnh từ trên xuống phải không ah ?
    Code:
    https://flic.kr/p/LTkqdu

...
  2. DreamsFashion

DreamsFashion Thành viên cấp 1

Ai giúp dùm mình với
  3. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Theo mình là ánh sáng đánh chéo, nhìn góc đổ bóng của người mẫu để tính ra, do có 1 bóng nên mình nghĩ là chỉ có 1 nguồn sáng (kinh nghiệm dùng ánh sáng của mình là trong AE chứ không phải trong nhiếp ảnh, nếu không phải các bác thông cảm nhé :D).
  4. DreamsFashion

@Lee Saker@ thanks bác đã góp ý. mình đã dùng 1 nguồn sáng chính như ý bác nói nhưng vẫn không giống lắm
  5. Kings

Kings Thành viên cấp 2

cái này 2 gardient kết hợp lại với nhau. có nghĩa là 2 nguồn sáng
  6. DreamsFashion

Kings@ bạn giải thích rõ hơn được không . mình chưa hiểu lắm . thanks bạn
  7. Kings

Kings Thành viên cấp 2

1 phần ánh sáng sẽ để nữa dưới. 1 phần ánh sáng để nữa trên.. hi
    DreamsFashion thích bài viết này
  8. TuanCFS

TuanCFS Thành viên cấp 1

Hình này là hình cắt ghép mà?
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

cái này nhé, còn lại cho đèn
    *flies away*
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@DreamsFashion : Để hình ra đây, cho các bạn xem trước, rùi nói chuyện sau : :))

Bắt đầu nói đây :

1. Hình dưới này, là hình cắt ghép, nghĩa là chụp ở nơi khác, rùi ráp vào nền xám có sẵn, rùi làm Photoshop Shadow, vân vân ..., hoàn toàn hok có set hiệu ứng đèn chiếu, rùi chụp hình thật tế, ngay hiện trường chổ này đâu, nó là kỷ thuật Photoshop làm ra nhé.

Chỉnh sửa lần cuối: 2/11/16
    Trungg thích bài viết này
  11. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

M nghĩ là có 2 nguồn sáng, 1 cái là sát mặt đất, 1 cái là bên trên chiếu xuống. Cả 2 đều ở phía trước, bên trái. Nhìn hướng sáng thì chém thế thôi chứ m mù tịt cái này =)))

Ủng hộ diễn đàn