Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mấy bức hoa hoét chụp bằng máy du lịch

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Hoàng Văn Nam, 16/5/13.

Lượt xem: 1,781

1. Hoàng Văn Nam Thành viên cấp 1

Em có con máy du lịch cùi bắp cũng tập tành chụp choẹt... mong các bác góp ý ạ

...
  2. Hoàng Văn Nam

Hoàng Văn Nam Thành viên cấp 1

ợ.. không bác nào cho em ý kiến ak?
  3. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

ảnh 2 màu xanh , vàng :D

nói chung ko nhiều điểm nhấn cho lắm khó đánh giá như nào, blend vào xem sao :-H
  4. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Vì mình cũng đang xài máy compact nên góp chú ý kiến sau:
    + Ảnh của bạn bố cục ko rõ ràng, hơi lu bu. Bức một crop lại là ổn nhất.
    + Hai bức cuối nhìn thiếu sức sống, hoa sắp tàn chăng, nếu thêm vài giọt sương vô sẽ hấp dẫn hơn ;))
    Còn đây là bức mình chụp hoa dại :D
    Nếu bạn mới tập chụp thì lưu lý tỷ lệ vàng, ảnh sẽ đẹp hơn:
    Hoàng Văn Nam thích bài viết này
  5. Hoàng Văn Nam

Hoàng Văn Nam Thành viên cấp 1

dạ thanks bác.. :D
  6. văn đức_95

văn đức_95 Mới đăng kí

bác chụp bằng máy gì vậy? mình dùng máy sony w830, học chụp mờ hậu cảnh mãi mà nó cũng chỉ hơi mờ 1 tí. @@
  7. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Bác nên chọn rõ 1 chủ thê 1 hoa ,1 cụm hoa chứ đừng thấy tiếc chi tiết mà chụp hết hoa lá xung quanh vào bức hình nhìn lộn xộn lắm như bác Bacvo có nói ở trên, cứ thẳng tay crop bỏ những chi tiết không cần thiết xung quanh, những chi tiết được coi là rác ảnh. Nhưng em bổ sung thêm là không nhất thiết phải là bố cục 1/3, với bố cục trung tâm thì sẽ đem lại ấn tượng mạnh và nét đặc tả. Nhưng nhìn chung thì bố cục 1/3 vẫn là bố cục vàng trong nhiếp ảnh nếu ko có ý đồ thì khi đột phá trong bố cục dễ gây ra hình ảnh nhìn hơi kỳ. Bố cục 1/3 cũng đã được chứng minh vì sao là nó đẹp bằng đầy đủ các lý thuyết và dẫn chứng. Bác muốn biết rõ về nó mình bàn bạc sau hi
    :);)
    Hoàng Văn NamBacvo thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn