Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy không nhận Wacom

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi iammai, 18/8/17.

Lượt xem: 9,336

1. iammai Thành viên cấp 1

Chào các bạn! Không biết có bạn nào bị trường hợp như mình không giúp giùm mình?
    Wacom của mình là Bamboo Pen CTL 470.
    Khi vừa cắm vào thì wacom vẫn sáng đèn, sau khoảng 2,3s thì hiện thông báo này lên rồi đèn cũng tắt, máy nó không nhận wacom luôn
    Mình đã thử cài lại driver vẫn không được. Không biết có phải cái wacom nó die rồi không. Vì cho dù chưa có driver lúc cắm vào thì đèn wacom vẫn sáng, bút vẫn dùng được chỉ là ko mượt và ko có pressure.
    Mình cũng thử cắm vào 1 máy tính mình đang xài (có driver và trước đó vẫn xài bình thường) thì cũng bị tình trạng y như vậy.
    Nếu bạn nào có từng gặp trường hợp này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với, xin cảm ơn nhiều lắm! <3

...
  2. EddyN

EddyN Banned

Chào bạn, mình cũng từng bị như vậy cũng cài lại driver wacom, driver USB này nọ và cuối cùng mình phải cài lại win thi nó mới nhận lại driver =''=
    iammai thích bài viết này
  3. iammai

iammai Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn... Ít ra mình đã biết cái wacom vẫn cứu được

Ủng hộ diễn đàn