Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mấy logo tập tành... làm nhanh trong một ngày... Cao nhân cho ý kiến để em làm đồ án tốt nghệp.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Lê Trung Tín, 21/5/15.

Lượt xem: 3,849

1. Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Tình hình là mình sắp phải làm đồ án tốt nghiệp. Tuy là thầy chưa ra đề tài nhưng cũng muốn chuẩn bị một chút cho nó thêm tự tin. Mấy logo dưới này mình làm theo một số cuộc thi trên Freelancer.com. Làm việc hết công suất cho ra được 3 cái tàm tạm. Mong mấy pro cho ý kiến nên chọn cái nào làm bộ nhận diện.

Cái đầu tiên là logo của một công ty tên là Design Link ở Úc. Cũng chẳng biết nó hoạt động trong lĩnh vực gì. :D
    L8f5Qec.jpg YhyFiyW.jpg

Logo thứ 2 là về một công ty chuyên bán đồ thể thao, mà cụ thể là đồ dùng cho vận động viên đua xe đạp. Logo làm cho web nên có thêm "chấm cơm" vào làm cho nó dài quá >"<! gDLX2Us.jpg KgApEuX.jpg

Logo thứ 3 thì về một công ty tư vấn hàng không :D .
    c2CAlJ6.jpg EL1HYbH.jpg

Xin hết ạ!. Em mới học nên mấy bạn nhẹ lời. Em mong manh lắm!! hic

Đây là logo mình làm giúp cocmayphe nhé ! Cần thì pm mình đưa file AI lun cho. 6n3XeuS.jpg eZcgEGW.jpg

Còn đây là logo mới thực hiện cho một studio co tên là MEAN CAT. Làm rất nhanh :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/15
  2. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

bạn nên hạn chế dùng quá 1 font trong phần chữ, có thể dùng các dạng khác của font đó (bold, thin, italic) để làm nó khác đi thay vì phải dùng font khác để nhấn mạnh
    #1 phần biểu tượng không hiểu
    #2 biểu tượng ok
    #3 lại không hiểu biểu tượng
    Bất động sản Trần HòaLê Trung Tín thích bài viết này.
  3. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

thấy logo 1 gò bó quá @@ chữ D và L ép vào nhau đến sợ
    Mr.PoLê Trung Tín thích bài viết này.
  4. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

#Cyan Cảm ơn góp ý của bro. Mình sẽ rút kinh nghiệm.
    #1 Đơn giản la chữ L và chữ D lồng vào nhau thôi:D . Đúng là gò bó thật.
    #3 Cái này ý tưởng là từ một khung chat + cái phần đuôi của máy bay = tư vấn hàng không :D.
  5. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Đẹp đó bạn. Phong cách khá là hiện đại đấy
    Lê Trung Tín thích bài viết này
  6. Lê Trung Tín

7. HieuLinh

HieuLinh Thành viên cấp 1

Mình thích #2 và #3 cái #1 hơi thích, nói chung là đẹp hết...good boy
  8. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Cyan vs Lê Trung Tín mình mới nhìn cái #3 là nghi nghi rồi. Xuống dưới là thấy hiểu đúng ý chủ thớt.
    Theo mình là 3 cái đều đẹp, hay và lạ. Cái #3 logo theo mình làm to hơn tý xíu cho cân vs chữ ở dưới ko nhỉ?
    #1 dù hơi gò bó xíu nhưng cơ bản là mình thích nhất trong 3 cái.
    #2 lạ và hàng chữ bên dưới hơn dài. Nên xem xét cách nào để giảm bớt chữ. ko nhất thiết phải có .com vì đã là thương hiệu thì in trên nh chất liệu, nhận diện đc ở nh nơi chứ ko hẳn là trên web. Cho dù hiện tại đang ko có cửa hàng mà chỉ có order trên web thì tương lai lớn mạnh cũng phải mở cửa hàng hay showroom mà......đúng ko???
  9. cocmayphe

cocmayphe Mới đăng kí

đẹp quá a ơi
    e đang làm nhà trẻ mà k có logo... a rảnh thiết kế cho e cái nhé
    Tên nhà trẻ của e là : Nhà trẻ Ngọc Lan
    a cho e xin níc face nhé
  10. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mình nghĩ một logo mà làm cho người xem tự hỏi "hình gì vậy ta" là không thành công cho lắm, bạn chủ thớt cố gắng rèn luyện thêm nhé :)
  11. Lê Trung Tín

HieuLinh tks nhé.
    Mr.Po cái thứ 2 mình có gửi lên thi và holder cũng có phản hồi, ổng nói ổng khá là thích và muốn mình làm cho nó vintage một chút :D. Chưa biết phải sửa thế nào.
    cocmayphe : Bạn có thể liên lạc với mình qua face : facebook.com/crybesu.
    Cyan: cảm ơn góp của bro. Mình sẽ cố gắng hơn.
  12. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Phong cách thiết kế hiện đại, mình rất thích.
  13. Lê Trung Tín

lamvo997 cảm ơn bạn :D. Có ai chọn giúp cái logo làm bộ nhận dạng được ko
  14. Lê Trung Tín

Đây là logo mình làm giúp cocmayphe nhé ! Cần thì pm mình đưa file AI lun cho. 6n3XeuS.jpg eZcgEGW.jpg
    blacklarsoncocmayphe thích bài viết này.
  15. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Ngon, có điều giống như bạn Cyan nói là bị nhiều fonts
  16. Lê Trung Tín

Tks Hien Le. Mình rút kinh nghiệm ngay trong cái logo nhà trẻ :D Mình dùng có 1 font thôi :D
    Hien Le thích bài viết này
  17. Lê Trung Tín

Còn đây là logo mới thực hiện cho một studio co tên là MEAN CAT. Làm rất nhanh :D
    HaiXanh123 thích bài viết này
  18. Lê Trung Tín

Logo cho một hãng bán dụng cụ làm bếp tên là Foxchef @@! NAn3xWp.jpg OCmRMYu.jpg
  19. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

cái đuôi nhìn hơi thừa. Cái thứ 1 bỏ cái đuôi đi thì tốt đó bạn (ý mình thôi nhé) :)
  20. Lê Trung Tín

Logo cho một công ty công nghệ sinh học @@.

Ủng hộ diễn đàn