Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy tính bị virus, không thể mở xem video trên máy tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Sasutinhte, 17/3/16.

Lượt xem: 2,741

1. Sasutinhte Thành viên cấp 2

:3 Chẳng là máy em cài tệp tin bị Virus, Hiện ra cái gì đó
    Nên giờ toàn bộ video và hình ảnh trong máy em không thể nào mở được
    toàn báo lỗi dù cho e đã diệt virus, thử các phần mềm mở khác, thậm chí cài lại win, hay là copy sang máy khác nữa nhưng vẫn không thể nào mở được :£
    Kính mong các cao nhân giúp đỡ em cứu toàn bộ dữ liệu của em mới
    Dung lương của tệp tin - file vẫn cao như cũ, mà không mở được
    P/S : hình ảnh và video sau khi cài lại win, thì vẫn coi được, chỉ có những file bị virus trước đó thì không ạ

...
    Hảo Hảo thích bài viết này
  2. coids

coids Thành viên cấp 2

Định vào giúp mà tên file video ko có tiền tố như tokyo hot, heyzo, sky angel hay đại loại như thế nên thôi đi ra, chờ cao thủ khác vào giúp vậy.
  3. Sasutinhte

Sasutinhte Thành viên cấp 2

là sao Bác, em chụp cái folder nhạc thôi, mấy cái video khác tutorial, đồ án của em, hok chụp
    bác giúp em với, xin Bác
  4. Sasutinhte

Mấy cái video nhạc nhẽo em hok tiếc, chỉ xin cách khôi phục mấy dữ liệu khác thôi
  5. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

File ảnh hay video ít khi ảnh hưởng virus ctrình thông thường, có khả năng máy bạn dính con quái virus mã hóa dl CryptoWall.:(
    Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Sasutinhte

haitran2302 vậy làm sao để em có thể giết con quái virus đó hả bác:3 hu hu cứu em với
  7. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

Thử cách này tr xem bác:
    1.Right-click the folder or file you want to decrypt, and then click Properties.
    2.Click the General tab, and then click Advanced.
    3.Clear the Encrypt contents to secure data check box, and then click OK.
    Nếu đúng bị dính CryptoWall thì chia buồn với bác :(
  8. Sasutinhte

nó bị sao mới biết là dính cái đó Bác
    mà dính cái đó là chịu, không cứu được hả Bác :3

Ủng hộ diễn đàn