Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy tính của các bạn có phần mềm gì hay không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chia sẻ phần mềm hay cho máy tính' được đăng bởi giuselethien, 16/12/16.

Lượt xem: 3,196

1. giuselethien Mới đăng kí

Chào các bạn, các bạn sử dụng phần mềm gì hay, có thể chia sẻ cho mọi người được không? Mình là dân ngoại ngữ và học thiết kế đồ họa, mình cài những phần mềm sau:
    Phần mềm hệ thống

• Tổng hợp Driver cho máy tính: Wandriver
    • Phần mềm tạo boot cài win từ USB: Win-7-tool
    • Phần mềm Copy dữ liệu nhanh: TeraCopy
    Phần mềm văn phòng

• Phần mềm văn phòng: Microsoft Office 2013
    • Phần mềm đọc file PDF: Foxit Reader 5.0
    • Phần mềm giải nén: Winrar
    • Phần mềm gõ Tiếng Việt: Unikey
    Phần mềm đồ họa

• Abode Photoshop CS6: Cho dù phiên bản mới ra mắt nhưng mình vẫn luôn trung thành với Photoshop CS6, có lẽ vì mình thấy nó ổn định và đáp ứng quá đủ nhu cầu của mình rồi nên cũng không ham hố cài đặt Photoshop CC làm gì. Photoshop CS6 cũng không quá nặng để mình phải xót xa cho bộ máy tính cấu hình tầm trung của mình.
    • Adobe Illustrator CS6: Cũng giống như Adobe Photoshop CS6, Illustratror cũng là phần mềm không thể thiếu trong công việc hằng ngày của mình. Mình may mắn tìm được bản cài đặt Illustrator CS6 full cờ rắc cực kỳ ổn định và đã giữ bên mình 2 năm nay không rời.
    • Phần mềm thiết kế vector: Corel Draw X6
    Phần mềm Media

• Phần mềm xem phim MPC Player: Phần mềm MPC Player là phần mềm dùng để xem phim đuôi .flv hoặc .mkv cực kỳ ổn định và nhanh chóng. Ưu điểm của nó là cực kỳ đơn giản, hữu dụng và load phim gần như không có độ trễ..
    • Phần mềm Adobe Audition 3: Phần mềm này mình không dùng quá nhiều nhưng vì thành thói quen rồi, lần nào cài win xong mình cũng phải cài đặt nó. Audition 3 chuyên dùng để ghi âm, mix nhạc, cắt ghép và chỉnh sửa âm thanh rất chuyên nghiệp của hãng Adobe. Phần mềm Audition 3 cũng không quá nặng nề, thao thác ghi âm, cắt ghép chỉnh sửa âm thanh khá OK.
    • Phần mềm convert file: Format Factory
    • Phần mềm quay phim chụp ảnh màn hình cực nhỏ gọn: Fastone Capture
    • Phần mềm nén dung lượng file ảnh: FILEminimizer
    • Phần mềm làm video karaoke: Karafun Studio
    • Phần mềm làm phim đơn giản: Proshow Producer 5
    • Phần mềm làm phim chuyên nghiệp: Corel VideoStudio x7
    Phần mềm Mạng

• Cốc Cốc: Chẳng hiểu sao mình không dùng Chrome bao giờ cả, thói quen của mình là chỉ dùng Cốc Cốc hoặc bí lắm thì dùng Internet Explore chứ không quen dùng Chrome lắm. Ưu điểm của Cốc Cốc: nhanh, gọn, nhẹ, dễ dàng tải nhạc + phim cũng như hỗ trợ dịch các trang web tiếng Anh sang tiếng Việt cực thích.
    • Phần mềm kết nối máy tính: Teamview 12
    • Phần mềm upload file lên host: Filezilla
    • Phần mềm tạo Localhost: Wamp
    • Phần mềm chát chít: Zalo for Windows
    Font chữ cho Design

• Tổng hợp font Việt Hóa: UTM & UVF & VNI Font
    • Font chữ viết tay: Script font
    Đó là những phần mềm thiết yếu để đáp ứng gần như mọi nhu cầu công việc của mình, còn bạn thì sao?
    -------
    Rất vui được giao lưu và làm quen với mọi người.
    Kết bạn với mình: https://www.facebook.com/joseph.thien.75
    Trang web của mình: http://giuseart.com/

...

Ủng hộ diễn đàn