Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy tính không đủ cấu hình để cài After Effecst CS4?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi anhhoangtntc, 30/4/17.

Lượt xem: 16,615

1. thuthuatdoday

thuthuatdoday Thành viên cấp 1

Android Studio hết bản 1.x, NetBeans hết bản 8.0.x ... hỗ trợ XP, mấy phần mềm giả lập Android (BlueStacks, KoPlayer ...) vẫn hỗ trợ XP, còn mấy phần mềm mới cho Android ra đời sau khi thời điểm XP dừng hỗ trợ chính thức 2014 thì tất nhiên sẽ không hỗ trợ XP rồi

Chơi Android Studio máy yếu lag đừng hỏi, nói thật nếu code Android thì chuyển sang hệ điều hành Linux (Ubuntu) luôn cho lành
  2. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

thuthuatdoday mình ko sài cs3, cs4.. mình sài cc2017. bác sài win XP có khác. Theo bác thì RAM Preview ko ngốn RAM ah? tạo 1 file mới và làm vài hiệu ứng Animation xem thế nào. Làm việc liên tục với AE 2-3 tiếng xem có giật lag hay treo ko. @@ Win mình sài win10 + CC2017 , mọi thứ tốt hơn cao hơn thì RAM nó ngốn nhiều hơn là chuyện bt. Làm việc với AE khó tránh khỏi phải bật cả AI hay Photoshop lên... RAM 16GB còn treo nói gì RAM 4GB/.
    1 video intro dài 2p', hiệu ứng... RAM 8GB, VGA 1050TI 4GB ... Chip Ryzen 5 2400G còn mất 20-30' . nói thật máy bác mà render chắc 2-3 tiếng / Thế có nên đầu tư ko? Chưa nói là các phần mềm Adobe riêng và đồ chuyên dụng đều khuyến cáo các nền tảng cao hơn thì hỗ trợ tốt hơn + chả biết bác thế nào chứ mình thì ko dùng đc win XP/

Ủng hộ diễn đàn