Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Máy tính window bị lỗi bắt nhập F2 mỗi khi khởi động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Lê Thiên Bửu, 14/7/17.

Lượt xem: 24,282

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lê Thiên Bửu : Nếu hok có tính tiền, mà cũng vẫn bị cái vụ F2, thì đem trở lại chổ đó đó, nói những câu trên #2 này, đã chỉ dẫn sẵn cho bạn rùi đó, cứ thế nói lại, kêu người ta làm y chan #2, chung tiền 5000đ, là xong phim, hok cần suy nghĩ về nước Mĩ nữa, chúc bạn thành công ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/7/17
  2. Nguyễn Cảnh Sơn

Nguyễn Cảnh Sơn Administrator

Nó bảo bấm F2 là do bios config đang có chỗ nào đó không đúng, tốt hơn hết là screenshot lại màn hình lúc thông báo F2 cho AE dễ đoán bệnh, nhưng khả năng cao là BIOS không nhớ setting do PIN CMOS hết hoặc hỏng :)
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Lê Thiên Bửu

Lê Thiên Bửu Thành viên cấp 1

hôm qua nhân viên có đến nhà mình, và nói là pin cmos đã hết, tuy là main mới nhưng mà để trong kho quá lâu nên pin nó cạn, họ đem lun cái case mình xuống công ty, nói là để text vài ngày cho ổn k còn lỗi j thì giao lại máy, k bik sao đây. hy vọng lần này lần cuối để có máy mà làm việc, cái lap phế quá rồi, blen ảnh mà như làm file 3d, :(
  4. Lê Thiên Bửu

dầu sao thì cũng cảm ơn mấy bạn rất nhiều, rất nhiệt tình, mình sẽ sớm báo cáo tình hình cho mấy bạn biết.
  5. Lê Thiên Bửu

à cho mình hỏi luôn là vietdesigner có đăng video được k ạ, lâu lắm rồi mình mới vào lại trang. Mình có một MV ngắn mới làm, muốn đăng lên để được học hỏi các tiền bối.
  6. Elpmis Neik

Elpmis Neik Mới đăng kí

Bác nên thay PIN BIOS đi ạ, cũng rẻ thôi mà :D
    tranvan.muonLê Thiên Bửu thích bài viết này.
  7. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

máy mới ráp mà đã thay main, bảo hành các kiểu, mình thấy không ổn rồi đó, chủ Top cần xem kỹ lại cấu hình đã Order khi mua, trước và sau khi nhận máy nha, để nhằm tránh thiệt thòi cho người sử dụng
    tranvan.muonLê Thiên Bửu thích bài viết này.
  8. Lê Thiên Bửu

máy mình hiện chừ vẫn bị lỗi lại các bạn ơi, chán chịu không nổi.
    đây là ảnh màn hình:
  9. tranvan.muon

@Lê Thiên Bửu : Nói lại rõ ràng, là có chịu mua PIN mới 100%, 5000 đồng, kiểm tra rõ ràng, có xé võ trực tiếp, rùi thay vào chưa vậy ? rùi từ từ nói tiếp, chứ hiện giờ, chưa biết bạn ở bên kia, có thấy trực tiếp PIN mới chưa nữa ! nếu thay PIN mới rùi, thì vào Bios, load cái Optimize sài, là nó tự động reset theo nhà sản xuất hết, rùi Save và vào Windows.

Bạn có biết vào Bios hay hok vậy ? nói 1 hơi hết mọi thứ đê !
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/7/17
    Lê Thiên Bửu thích bài viết này
  10. Kai Ba

Kai Ba Mới đăng kí

ai biết cái này là bị lỗi gì không ạ đã thay pin cmos
  11. tranvan.muon

@Kai Ba : Nó nói là hiện giờ, hok phải là Normal bình thường, mà là cái gì đó đặt riêng ReFlash rùi, nên bạn phải vào BIOS, load mục bình thường ra sài, nó là dò nhìn chỗ nào có chữ "Load Optimize" có trong BIOS có sẵn ấy, rùi Save và Run, là dc.
    Nếu muốn vào BIOS, thì theo máy của mình, thì là nhấn nút Del ở bàn phím, thì mình quen nút Del rùi, máy bạn là nút nào, thì bạn tự biết, hoặc thử sài nút Del có vào dc BIOS hok ! :))
    Lê Thiên Bửu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn