Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Mem mới xin hỏi] Học PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phan Huy Cường, 20/12/13.

Lượt xem: 3,310

1. Phan Huy Cường Thành viên cấp 1

Em năm nay là học sinh lớp 11, mong muốn sau này theo nghề designer :). Nhưng em không biết bắt đầu từ đâu cả ? Mấy nay lang thang đi tìm thì em có thấy mấy tác phẩm manipulation , thấy rất thích thể loại này, em đang băn khoăn không biết trong lĩnh vực thiết kế, manip này có phải là 1 cái nghề không ạ ? Và em có dự định tự học PTS, nhưng mà không rõ là phải dùng bản PTS nào, ý em là CS mấy ấy, và tài liệu học thì tìm ở đâu ? Mình tự học có thể khá được không ạ Mấy anh chị trả lời giúp em với nha, coi như hướng nghiệp cho em với :D. Thanks mọi người nhiều lắm ạ.

...
    FMP, Thu Thảotoandaigiabg thích bài viết này.
  2. boque97

boque97 Thành viên cấp 1

97 đây. Lo học mà thi ĐH đi :)
    Lý Kim Tú, sukhak2t, King ThànhAn1 người khác thích bài viết này.
  3. nhocksoc

nhocksoc Thành viên cấp 2

4. Phan Huy Cường

Phan Huy Cường Thành viên cấp 1

Oh cảm ơn bạn, mà tại mình ko có thời gian đi học thêm nữa, chứ không cũng học rồi, bạn chỉ mình tài liệu học được ko ? Còn cái manip nữa..
  5. nhocksoc

nhocksoc Thành viên cấp 2

Mình học dựa theo tut thôi, còn manip thể loại này mình chưa làm bao giờ
  6. limolll

limolll Mới đăng kí

Tự học đi cu .. !!!
    Mày mò là cho mình chứ cho ai đâu ..
    Mò thì thấm vào thân thôi .. cứ cs6 mới nhất mà quẩy k có CC ý :3 :3 :3
    Nói chung là thân ái.. và chúc bạn luôn mát mái với mấy pic <3
  7. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

Mình xin trả lời như sau (theo vốn kiến thức ít ỏi của mình :D ) Vấn đề 1: Manip cũng là 1 nghề, nó thuộc lĩnh vực Digital Art Vấn đề 2: Dùng bản pts nào cũng được tùy vào cấu hình của máy bạn. Mình khuyến khích dùng pts cs5 ex Vấn đề 3: tài liệu dành cho môn này ko nhiều, mà hầu hết là sách tiếng Anh và đều phải trả tiền mua or down (lậu rất hiếm). Hoặc bạn có thể làm theo các tut video or tut hình ảnh search từ Google. Vấn đề 4: hầu hết các manipulator mình biết họ đều tự học là theo sở thích nhưng tác phẩm họ làm ra thì ko thiếu tính chuyên nghiệp. Chia sẻ riêng: lĩnh vực này khá là khó cạnh tranh, mình khuyên bạn nên dùng nó làm nghề tay trái, đừng làm nghề chính sẽ bấp bênh lắm - trừ phi bạn thật sự đam mê thì lại là 1 chuyện khác :) Mình dùng đt nên cái cm nó ko tách xuống dòng được bạn thông cảm :(
    FMP thích bài viết này
  8. Phan Huy Cường

Cám ơn bạn Mèo nha, mình hiểu rồi, digital art thì mình có biết qua sơ sơ. Mà chắc phải học cho rành pts đã, nghe mọi người nói tự mày mò, mà đam mê thì cũng bằng với học trung tâm, việc hướng nghiệp nghề này thì mình còn suy nghĩ nhiều lắm :like:. Nhưng cám ơn bạn đã chia sẻ nha
  9. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Theo mình:
    - Có quyết tâm thì cố gắng học xong c3 nên thi ĐH ( ko nhất thiết) hoặc các trường đào tạo về đồ họa - thiết kế, không phải ai tự học cũng giỏi được.
    - Nên có các bước đào tạo bài bản chuyên môn của người đi trước, có cái gốc thì sau đó tự học thêm mới tiến bộ nhanh và hướng đúng đắn được.
    - Ngành nào cũng thế, làm nhiều mới thao tác nhanh và giỏi được
    FMP, Nguyễn Đoàn Trọng NghĩaNguyễn Phú thích bài viết này.
  10. Nguyễn Phú

Nguyễn Phú Thành viên cấp 1

Niếu bạn muốn học photoshop thôi thì bạn nên đến các studio áo cưới gần nhà năn nỉ người ta dạy cho vài tháng, niếu họ thu tiền thì cũng ko thu học phí của bạn cao đâu. Bạn bỏ tiền để học thì người ta mới chỉ dạy nhiệt tình, học vài tháng hè là bạn có đủ khả năng chụp hình thẻ kiếm sống rồi. Lúc đó bạn vừa có thể kiếm tiền bằng photoshop vừa có kiến thức căn bản để theo đuổi đam mê digital art.
  11. Phan Huy Cường

cám ơn mọi người đã cho mình lời khuyên _^_, hiện giờ thì sẽ tự học một lúc, khi có thời gian rỗi hơn tí thì sẽ chui đi học ở trung tâm cho chắc vậy _^_ mình mê digital art lắm
  12. letrannam

letrannam Mới đăng kí

Bạn inbox altnam@GM mình sẽ hướng dẫn căn bản nha,nói chung mình chỉ cóthể giúp bạn sản xuất ra những tấm ảnh nhằm chém với anh em trên diễn đàn này thôi, bạn k cần phải mày mò nhiều với nó nếu bạn ở gần mình thì khoảng 2 tuần là ok-1 (chưa hẳn là ok còn - 1 nữa) còn nếu học online chắc cũng 3 tuần đến tháng rưỡi, bạn không cần quan tâm mình cho bạn luôn con PTS của mình
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/12/13
  13. binngo.v2

binngo.v2 Thành viên cấp 2

KHÔNG THẦY ĐỐ MÀY LÀM LÊN
    câu này bạn đã nghe bao giờ chưa. hihi
    Phan Huy Cường thích bài viết này
  14. Phan Huy Cường

ôi , lần đầu lập topic mà có nhiều người comment vầy (_ _)" , cám ơn mọi người nhiều lắm. :x
  15. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

HỌC THẦY KO TÀY HỌC BẠN
    Đã bao giờ bạn nghe câu này chưa :D
  16. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

T cũng 97 nè :D Lo học thi ĐH cái đã >:D<Nếu bạn muốn tự học về PTS thì bạn cần siêng năng đi kiếm tut nhé! Kiếm tut trên google thấy thích cái nào là nhích cái đó :D Đảm bảo lâu ngày bạn sẽ hiểu biết sâu hơn về PTS! Ngày trc t cũng làm như vậy đó ;)
    FMPPhan Huy Cường thích bài viết này.
  17. Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa

Nguyễn Đoàn Trọng Nghĩa Thành viên cấp 2

Hóc thầy học bạn ko bằng tự học há há :)) :>
  18. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

chơi luôn cái bảng CC đi e zai...với lại tự mò đi vui hơn lên lớp nhìu...vào đây còn đc:)) chém gió tăng lv luôn ấy
  19. LordEmperor

LordEmperor Thành viên cấp 2

Đầu tiên hãy sửa lại là PS chứ không phải là PTS nha :D
  20. Thu Thảo

Thu Thảo Thành viên cấp 1

Mình cũng thích lĩnh vực này lắm, tự mày mò từ năm thứ nhất ĐH đến giờ là năm thứ 4... cũng chả làm được cái trò trống gì cả. Tuy nhiên vẫn nuôi mộng về cái ngành design này :)
    FMP thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn