Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Menu Clean Coffee

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi NguyenHuuHuy13, 11/5/14.

Lượt xem: 11,668

1. NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Hì hì hì, em mới được bà chị gái tin tưởng ưu ái cho thiết kế cái menu tiệm coffee của chị í...đăng lên cho mọi người nhận xét cho em với :) hì hì em chỉ mới tập sài AI một chút và xí Ps làm tới luôn... :)
    [​IMG] [​IMG]
    - Hì hì hì, T1 là cái chữ Menu của em tệ quá :-" với màu của hình minh họa quả thật là chọi nhau thiệt, mong mọi người nhận xét cho em khắc phục ạ :D ths

...
    G Dinny thích bài viết này
  2. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

bố cục lặp lại dễ gây nhàm chán, còn hình minh họa hơi to thì phải
  3. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Dạ, :D Cái tấm thứ 3 em kéo to để phù hợp với các text bên trái á chị :) ...hì còn bố cục thì em cũng chưa thạo
  4. zdesign

zdesign Banned

1. Logo bạn nên dặm thêm đen cho màu xanh lá cây. màu lá mạ nhìn tươi trẻ nhưng không phù hợp lắm với cái Chất của cà phê.

2. Menu bỏ bớt gạch dưới. dùng font Trajan thử xem bro. Menu cho màu trắng đơn thuần.

Ý kiến chủ quan của mình :)
    NguyenHuuHuy13 thích bài viết này
  5. Trường Thái

Trường Thái Mới đăng kí

Màu sắc bạn tạo rất sang trọng tuy nhiện text chưa phu hợp lắm ...
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Rất ổn.
    Bạn cân chỉnh lại chữ ViệtNam Coffee cho nó canh trái bằng mấy thằng dưới hoặc lùi vào 2 ly. Và những chữ tiêu đề (vietnam coffee, italian coffee ...) thành màu vàng nó sẽ sang trọng hơn.
    Cái này In khó ra màu giống lắm, khi In kiu người ta tráng màng mờ sẽ đẹp hơn.
  7. NguyenHuuHuy13

Hì hì hì Text em ghi theo chị em thôi ạ :) à em thấy cái lỗi r :) Thế mà ko nhìn ra được cảm ơn các anh :)
  8. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Bố cục cứng quá nhưng text lại mềm quá thành ra nó có độ nghịch hơi mạnh. Chủ thớt chọn font bớt mềm hơn 1 chút sẽ tốt hơn.
  9. NguyenHuuHuy13

ố Ồ vậy là giữa bố cục và font phải có sự đồng nhất ạ ? kiêu như bố cục mềm thì font của text cũng phải mềm theo ạ :-/ :) ths ạ
  10. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Ổn rồi có thể đi in cho khách hàng sử dụng rồi. Còn về nghệ thuật thì nó quá bình thường vì chả có nét chấm phá hay ý tưởng mới mẻ gì cả.
  11. darius

darius Mới đăng kí

bố cục lặp lại nhàm chán không nổi bật
    độ tương phản giữa text, hình ảnh và nền thấp không làm nổi bật được món và tên món

Ủng hộ diễn đàn