Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Menu đầu tay mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Danghg, 10/6/16.

Lượt xem: 5,780

1. Danghg Thành viên cấp 2

E mới hk crd, nên làm cái menu cho khách hàng, Mong các bác đóng góp ý kiến. Thanks :))))
    Ps: Nhưng mà sau đăng lên màu khác vậy

...
  2. lechi256

lechi256 Thành viên cấp 1

nhiều màu sắc quá, nhìn vào k tập trung đc cái j, và bạn sử dụng những màu này khiến ng nhìn cảm thấy chóng mặt nữa đó bạn
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Sai màu do xuất file CMYK.
  4. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Tại nó sai màu nên nó mới nhìn rối mắt đấy b. chứ bản gốc nhìn k lóa thế đâu, ý mình là cách bố trí chữ, kiểu chữ có đc k, các bác cứ cho ý kiến :D
  5. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

Menu màu và text khó nhìn quá bác ơi
  6. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Màu mè quá bác ợ, mong bác sớm tiến bộ, cập nhật phong cách thiết kế 2 năm đổ lại đây.
  7. nhatnguyen1701

nhatnguyen1701 Thành viên cấp 2

Background ko ổn, quá nhiều màu sắc trong menu này ^_^
  8. lechi256

lechi256 Thành viên cấp 1

Text cũng ko ổn lắm, vd: từ "Đồ ăn - đồ chiên" tiêu đề chính bạn có thể viết in hoa or bạn viết hoa chữ cái đầu tiên " Đồ ăn - Đồ chiên", tương tự Food - fried
    Text món ăn: Đùi gà chiên bạn có thể ghi vậy, nhưng phần text tiếng anh fried chicken leg bạn có thể sử dụng nét mảnh hơn or nghiêng, size nhỏ hơn.
    Phần để giá tiền bạn nên bỏ dấu = đi và giá các món ăn nên sắp xếp thẳng thành 1 cột (vừa đỡ rối bố cục và giúp mắt ng đọc ko phải loạn lên)
    Hình ảnh món ăn minh hoạ bạn để có chút xíu à, đâu thấy đc món đó ntn, có hấp dẫn vs khách hàng hay ko
    Màu sắc thì khỏi bàn rồi, quá rối
    Nếu mình là ng thuê bạn thiết kế cái menu này thì mình sẽ ko nhận sản phẩm bạn đã làm :)
    Hihi, bạn nên tham khảo nhìu mẫu menu hơn, và xem phong cách thiết kế mỗi năm ntn mới làm tốt đc, học mỗi cách sử dụng công cụ thì ko thực sự ổn vs nghề tk này đâu :)
    Chúc bạn thành công
  9. Anjos Quan

Anjos Quan Banned

Menu don gian xiu di ban
  10. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Màu cải lương quá bạn ơi, bạn tham khảo trên mạng nhiều menu đẹp mà sang lắm
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Quá màu mè :v
  12. Kent Netter

Kent Netter Thành viên cấp 1

Biết là màu mè thật nhưng ra mấy cái quán cóc ven đường toàn menu kiểu này :))
    Khách thích là được rồi
  13. dokidoki

dokidoki Thành viên cấp 2

Quán cóc thì bình thường cũng chỉ thế thôi :)) menu sang quá khách sợ đắt :))
  14. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Chữ hình như hơi lung tung không căn chỉnh gì cả.
    Nhưng đúng như mấy bạn trên nói. Quan trọng là khách ưng ý và chịu trả tiền.
  15. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình chỉ cần các bác góp ý là mình vui r, qtrongj là học hỏi mà. sản phẩm đầu tay nên có nhiều sai sót mà :D. Mong đc giao lưu nhiều hơn trên diễn đàn này. Thanks các bác!
    lechi256 thích bài viết này
  16. Mộc Hòa Phát

Mộc Hòa Phát Mới đăng kí

Mình mới tập làm corel nên đang cần một số mẫu về menu, name card, bao thư, anh/ chị em nào rảnh cho mình xin 1 vài mẫu để học hỏi nha.
    Ai có xin gửi về mail: trananhtuan999@gmail.com giúp mình nhé :D
    Xin đa tạ nhiều
  17. trannguyen1234

trannguyen1234 Mới đăng kí

nhin cung dep roi ban oi :D .

Ủng hộ diễn đàn