Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình cần giúp về thiết kế website!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi blueheart2150, 19/6/14.

Lượt xem: 3,690

1. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Hơn nữa em hỏi ngu tí các bác dùng Photoshop để layout thì đến phần reponsive các bác làm thế nào ? 8-|
    Phúc Đào thích bài viết này
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chỉ học lớp 5 mà dính vô web thì mình thấy cực khó.
    1. Rào cản ngôn ngữ: mọi thứ đều có ở google, nhưng đa phần bằng tiếng Anh.
    2. Tư duy: mình ko tin tư duy bạn kia đủ sức để làm 1 web hoàn chỉnh...
    Texture_SSK =)) làm nhiều psd nhé =)) thông thường trong 1 cty là 1 đứa psd, 1 đứa ra code responsive
    theRoux thích bài viết này
  3. Texture_SSK

:(( Thôi em lượn đây .. Về học thêm rồi lên nói lại với các bác . .
    :((:((:((:(( Tủi rồi, quê rồi đó nha :-s:-s:-s:-s:-s:-s
    Đăng Khôi thích bài viết này
  4. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Thực sự tranh luận cãi nhau làm được cái gì ?

Ở đây mình không nói cách làm của bạn sai. Nhưng xem lại tổng thể vấn đề xem nào ?

Anh ấy chỉ học đến lớp 5 -> rất khó để tìm đến code. Những hàm này hàm nọ
    Và anh ấy nói rất rõ ràng là thiết kế website :)

Đây là lần cuối cmt topic này vì chẳng muốn cuốn theo tranh cãi. Chẳng giúp gì được cho chủ pic

P/s: Chủ pic mình vẫn khuyên anh là nên học photoshop. :)
  5. Texture_SSK

Em hiểu ý của bác. Tất nhiên là e ko có định cãi bác làm gì vì bác ns ko sai. Điều e muốn khuyên chủ thớt là học cấu trúc của web trước ạ.
  6. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ thế này:
    1: Bạn học hết lớp 5 và trong time ko học 6 7 8 9 10 11 12 và ĐH bạn đam mê IT , mò mẵm và đại khái là bạn có kiến thức cơ bản về Web củng như mảng IT --> OK ủi thôi
    2: Bạn học hết lớp 5 và time về sau bạn đi làm việc gì đó chẳng liên quan đến Máy tính --> Lời khuyên chân thành: bạn đừng nên theo. Bởi vì nếu bạn ko biết bò thì việc học chạy của bạn nó quá gian nan :)
  7. phukiengalaxy

phukiengalaxy Banned

Có bác nào có ý tưởng nào cái banner này giúp mình với , thiết kế tinh tế và đơn giản hơn, vẫn giữ nguyên được nội dung như cũ :
  8. Đăng Khôi

Đăng Khôi Mới đăng kí

9. Đăng Khôi

Đăng Khôi Mới đăng kí

theo các bạn thì ở HCM nên học ở trung tâm nào cho tốt?(TRUNG TÂM) nhé! tại vì với kiến thức của mình thì ko biết có vào các trường ĐH dc ko nữa?
  10. kjng_lamboghini

Đăng Khôi Trung Tâm Tin Học Trường ĐH Khoa Học Tự Nhiên đi, mình học ở đây thấy củng ok lắm :)
  11. Đăng Khôi

Đăng Khôi Mới đăng kí

kjng_lamboghini địa chỉ ở đâu vậy bạn?có link ko cho mình xem thử :)
  12. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

mình học html cơ bản trước.rồi trong quá trình phát triển học thêm những cái cần thiết :D mà học pts trước cũng được.nói chung thì trước sau gì cũng học nên bác không phải băn khoăn nhiều,thích gì học đấy :D có phần mềm gì ở THCS đó.nó cho phép tạo nội dung sau đó chuyển thành html.khá là bổ ích cho người mới bắt đầu
  13. Texture_SSK

Tiger Sơn : Kompozer . Phần mềm nhỏ mà có võ.
  14. kjng_lamboghini

15. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Texture_SSK Mình thì thấy làm nhiều bằng psd vẫn hay hơn, khi làm responsive thì lên layout 3 màn hình desktop, tablet và mobile thôi. Quan điểm cá nhân mình không thích cách "Việc thiết kế này phải tuân theo code HTML mà bác đã thảo ra trước" của bạn, vì mình cảm giác nó gò bó vào 1 khuôn khổ quá, mình thích sự sáng tạo đổi mới hơn :)

Mình làm ở 1 cty chuyên về design web và làm ứng dụng, được chia sẻ từ một số đàn anh đi trước, họ bảo đôi khi biết nhiều về HTML CSS này nọ quá thì cũng có mặt lợi và mặt hại, lợi thì bạn cũng biết rồi, biết nhiều thì giỏi thôi, còn hại thì đôi lúc (mình nói là "đôi lúc" nhé) nó sẽ làm óc sáng tạo của mình hạn chế hơn khi mình phải cân đối giữa design và code, lỡ đâu design khó code quá sao :)) - ý riêng của mình thôi nha
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/7/14
    Texture_SSK, Đăng Khôilangtu_hqb thích bài viết này.
  16. Texture_SSK

theRoux : Em hiểu ý các bác. Các bác làm website là đi theo template (thiết kế), còn em đi theo các module (cả lên code nữa) nên cách làm là phải khác nhau rồi. Còn về Pts thì web nào chẳng có 1 bản .psd hả bác. :D:D:D
  17. Đăng Khôi

Đăng Khôi Mới đăng kí

thank các bạn đã chia sẽ!^^ tiếp tục nha.
  18. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

quá căng thẳng ! Vì đây là thớt hỏi học về thiết kế website! Mà không nói nõ là thiết kế thế nào bởi lẽ thiết kế website có 2 cách nghĩ
    Thiết kế website nếu ko nói rõ bạn làm gì trong 1 website như xây dựng lập trình ra 1 trang web viết mã nguồn,code ,xây dựng thư mực,giao diện web,....thì những công việc đó cũng được gọi là thiết kế website !
    Thiết kế website làm những layout,banner,icon,....thì bạn thuộc bên design ( hay gọi là thiết kế đồ họa )người đứng phía sau website bên khâu bộ phận hình ảnh.
    Lời khuyên của mình dành cho bạn là nếu đi theo con đường lập trình web ( tạo ra 1 website ) thì nên học lập trình trước,cái này bạn phải tìm trung tâm nếu trình độ học vấn chỉ tiểu học !lĐến đó họ sẽ dạy bạn làm thế nào để ra 1 website.
    Nếu bạn đi theo con đường design ( Thiết kế đồ họa ) thì cũng phải định hướng đi theo nghành thiết kế hay là photo ! Nếu thiết kế thì cần học những phần mềm vẽ như corel,AI trước và PTS ! Nếu theo nghành photo nghĩa là chỉnh màu ảnh chụp ,cắt ghép,phục hồi ,chỉnh sữa,....thì học Photoshop là tốt nhất !
    Lời khuyên cuối cùng là bất cứ học cái gì nếu chưa nắm được căn bản thì nên đến trung tâm học nhé bạn ! Không bao giờ gọi là phí cả nhất là trình độ học vẫn chỉ tiểu học như bạn ! Khi học ở trung tâm xong thì lúc đó có thể nâng cao bằng tự học.Và nếu dã liên quan đến 2 thứ trên thì thứ cần nhất đó là kiên trì và không ngừng trau dòi kiến thức.Chúc bạn thành công trên con đường đã chọn.
    Đăng KhôiTexture_SSK thích bài viết này.
  19. Đăng Khôi

Đăng Khôi Mới đăng kí

Phúc Đào thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn